Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเรื่องซื้อเบสฝึกหัดครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อเบสฝึกหัดครับ
ขอบคุณน้าเวบ น้าต่าย น้าแนป น้ายอดครับ

เนี่ยครับ น้าเวบ ผมไปลองมาแล้วที่เวิ้ง รู้สึกสัมผัสมันเหมือนกันไปหมดเลยครับ คือ....ไม่ถนัด แป่ววว
คงเพราะเพิ่งเคยจับเนี่ยครับ นึกว่าจะเล่นง่ายๆ
ยากเหมือนกันนะครับ ไอ้การใช้นิ้วมือขวา 2 นิ้ว เกี่ยวสายอ่ะครับ

ผมอยากรู้พอดีเลยครับว่า Jazz Bass กับ Precision Bass ต่างกันยังไง ต้องขอบคุณน้าแนปที่มาอธิบายครับ (เบสสี natural สวยมากทั้ง 2 ตัวเลยครับ)

น้าต่ายครับ ผมไปดูที่ music collection ไม่เห็นมีเบส washburn เลยครับ
มีแต่ G&L ซึ่งก็ 20000 บาทขึ้นไปทั้งนั้นเลย (แต่รูปร่างสวยดีนะครับ ชอบเลยล่ะ อยากได้ยินเสียงแต่ไม่กล้าขอลองอ่ะครับร้านนี้ กัว)

น้ายอดครับ เบสยังมีจี่อีกหรือครับเนี่ย งั้นตัวบนสุดที่ีมีฝาครอบที่ดูเหมือนฮัมบัคเกอร์มันจะจี่ไหมครับ (ใน 3 ตัวนี้ผมชอบรูปทรงตัวแรกที่สุดอ่ะครับ)
แต่ตัวที่น้ายอดแนะนำมีคุณสมบัติที่สำคัญอยู่ 1 ข้อ คือ...ถูกสุดใน 3 ตัวครับ ผมอภิเชต (appreciate) มากครับ ....มุกจะแป๊กมั้ยเนี่ย Tongue

ผมอยากได้แบบนี้เหมือนกันนะครับเพราะผมเห็นมือเบสของลุง SRV เค้าใช้

[Image: srvdt_resize.jpg]

[Image: srvdt2_resize.jpg]

แต่ไม่รู้มันทรงอะไรยี่ห้ออะไีรอ่ะครับ เ่อ่อ..ใช่ Fender Precision Bass มั้ยครับ
08-05-2011, 02:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อเบสฝึกหัดครับ - by dear709 - 08-05-2011, 02:53

Forum Jump: