Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Album ที่บันทึกเสียงดีที่สุด
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: Album ที่บันทึกเสียงดีที่สุด
(08-05-2011, 00:31)jackkitchar Wrote: อัลบั้ม "กัมพูชา" ของ คาราบาว อัด Acoustic ได้ถูกใจผมมาก
ขอออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เป็นแนวเพื่อชีวิตจัด ๆ แต่ประการใด
แต่ปัจจุบันยังเปิด album นี้ฟังเป็นครูในการหาความรู้ในการบันทึกเสียง Acoustic ตลอด
มัน ดิบ ดิบ แน่น แน่น ไม่มี effect ฟุ้งกระจายดี ได้ยิน ได้รู้สึก การลง pick กระทบสายออกมากับเนื้อเพลงเลย
percussion ก็มาแบบมีมิติเหมือนกับว่ากำลังเล่นกีต้าร์ล้อมวง รอบกองไฟ แล้วมีใครซักคนเคาะ percussion ขึ้นมาน่ะครับ ได้ feel Live มาก ๆ
คงยกเครดิตให้พี่เขียว คาราบาว ที่เป็นหนึ่งใน sound egineer ชั้นนำของเมืองไทย กะ ฝีมือลง pick ร่ายมนต์กีต้ารโปร่ง อันสุดยอดของพี่ คาราบาวแต่ละคนด้วยน่ะครับ
ผมมีอัลบั้ม คาราบาว ชุดที่ทำ remaster ใหม่ปกดำๆ ต้องลองไปฟังดูอีกทีครับ

(08-05-2011, 02:11)boobyblue Wrote: พี่นิมิตคุยเก่งขึ้นหรือเปล่าครับ....Big Grin
เหมือนเดิมครับ อิอิ
08-05-2011, 02:14
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Album ที่บันทึกเสียงดีที่สุด - by Webmaster - 08-05-2011, 02:14

Forum Jump: