Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เปิดบ้าน Povation ปี 2552
Author Message
Mooja Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เปิดบ้าน Povation ปี 2552
(23-11-2009, 12:03)Nicky Wrote: ขอบคุณน้าป๋อ ป้าแดง และลูกเต่ามากๆๆๆๆๆๆค่ะ ที่เปิดโอกาสดีๆ ให้แบบนี้นะคะ เหนื่อยเพื่อพวกเราไม่ได้หยุดเลยค่ะ ป้าแดง วิ่งเข้าวิ่งออก ตะโก้ ไก่ทอด หมี่ซั่ว "กินอะไรรึยัง" ไอศครีม โออิชิ นู้น นี่ นั่น น้าป๋อถ่ายรูป วิ่งไปหยิบกีต้าร์ จัดคิวแสดง ถ่ายวีดีโอ นู้นนี่นั่น เฮ้อ เหนื่อย!!!! ยังไม่เห็นทั้งสองท่านทานอะไรกันเลยค่ะ ห่วงแต่พวกเรา ขอบคุณมากๆๆๆๆนะคะ ประทับใจมากๆค่ะ ขอบคุณลุงNapสำหรับ เรื่องราวดีๆ คำแนะนำการใช้ชีวิต คุณลุงใจดีของพวกเรา น่ารักมากค่ะ หนูจะลงyoutube ให้ได้ค่ะ น้ากฤษค่ะขอบคุณสำหรับ สุดยอดกีต้าร์ที่เอามาให้ลองเล่นนะคะ ไม่รู้เป็นรูเพิ่มมาหรือเปล่า แต่งานหน้าหนูไปแน่นอนค่ะ น้าsaruสำหรับกีต้าร์โซโล่ เล่นด้วยกันสักวันไหมค่ะน้า น้าlekleklek สำหรับคำแนะนำ เรื่องกีต้าร์ต้องรบกวนหน่อยนะค่ะ น้าเชนให้ติดรถไปทำงานด้วย แฮะแฮะ น้องเหมี่ยว แพนด้า น้องกิ๊ก พี่สุกัญญา ป้าether สาวๆที่น่ารักมีน้ำใจ และทุกๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยชื่อค่ะ เยอะมาก อาจต้องเขียนสักสามหน้า ดีใจมากๆค่ะที่ได้เจอตัวจริงของทุกท่าน น่ารักจริงๆ เสียดายที่ต้องรีบกลับมาทำงาน เลิกงานก็มีซ้อมต่อถึงตีสามกลับมาไม่ทันค่ะ น้าป๋อคะทำวีดีโอซีดีพร้อมรูป วันงานขายเถอะค่ะ อยากได้มาก โปรโมชั่นควรแถมตะโก้ด้วยนะคะ หนูลืมขอตะโก้ป้าแดงมา แง๊แง๊

จุ๊บๆๆๆๆ
เมื่อคืนเหมียวไปทำงาน
ด้วยสภาพตาปรือค่ะ
คือไปหลับบนเวทีจริงๆ
ร้องได้แต่เล่นไม่ได้
คือสภาพสุดๆละ

เมื่อคืนเหมียวยังกลับไปที่บ้านเต่าต่อ
ไปหลับบนโซฟากันสองคน
ตื่นมาก๋ตักหมี่ซั่วต่อ
ฮ่าๆๆๆ ก็กลัวของเหลืออ้ะ
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
23-11-2009, 12:27
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(23-11-2009, 12:19)โฟล์คน้อย Wrote: ต้องขอโทษน้า ๆด้วยนะครับ ที่ต้องกลับก่อน

ผมไม่ยกโทษให้ครับ

เรายังไม่เคยสื่อสารกันทางเสียงเลย....

โกรธ!!!!

(บรรทัดบนสุดกับบรรทัดท้ายสุด....ผมโกหก..)
23-11-2009, 12:28
Mooja Offline
Member

(23-11-2009, 12:01)poPPie Wrote: จัดอีก เสาร์นี้เลยป่ะ งานเริ่ม ตี3 ของคืนศุกร์
จะได้ไปจบเอาไม่เกิน 3 ทุ่ม ของคืนเสาร์ เลิกไม่ดึกด้วย ดีต่อสุขภาพ กั้กๆๆๆๆ

ป๊าดดดธ่อ ...

เป็นความคิดที่สุดยอดค่ะน้าป๊อปปี้
จัดไป แต่จะไม่มา ฮ่าๆๆๆ
ดีต่อสุขภาพจริงๆค่ะ
ทำให้เราเป็นคนสุขุมขึ้นค่ะ
ใครพูดอะไร เรายิ้มอย่างเดียว
ไม่มีแรงตอบ ฮี่ๆๆ
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
23-11-2009, 12:30
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(23-11-2009, 12:03)Nicky Wrote: น้ากฤษค่ะขอบคุณสำหรับ สุดยอดกีต้าร์ที่เอามาให้ลองเล่นนะคะ ไม่รู้เป็นรูเพิ่มมาหรือเปล่า แต่งานหน้าหนูไปแน่นอนค่ะ น้าsaruสำหรับกีต้าร์โซโล่
กีต้าร์ ไม่มีรูเพิ่มมา
แต่ผมสิ มีรูเพิ่มมาได้ไง หว่า?Sad

(23-11-2009, 12:19)โฟล์คน้อย Wrote: หากข้าพเจ้าได้ทำการล่วงเกินท่านใดไป..
(โดยเฉพาะน้า ๆสมาชิกใหม่.. เพราะสมาชิกเก่าเขาเบื่อผมกันแล้วล่ะ..Big Grin)
ไม่ว่าด้วยกาย วาจา ใจ..
ทั้งต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี..
ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วยครับ.. สาธุ..
เห็นป้าสุ แกตามหาน้าโฟล์คน้อย ในวันงานฯให้ขวั้ก !!!
รีบไปมอบตัวเลย ถือ ดอกไม้ธูปเทียนไปด้วยBig Grin
((แต่ผมออกตัวให้แล้ว ว่าน้าโฟร์คน้อยน่าสงสาร และลูกยังเล็กอยู่ ))
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
23-11-2009, 12:49
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

ขอบคุณเจ้าบ้านมากๆเลยค่ะ อาหารครั้งนี้มากมาย
จนหันไปถามกับพี่แดง "เค้าจะกินกันหมดมั้ยอะคะพี่"

ขอบคุณสำหรับทุกๆคนที่หิ้วที่อัดฉีดเครื่องดื่มและอาหารด้วยค่ะ
อิ่ม......ม อิอิ Big Grin

เสียดายอยู่ดึกไม่ได้เพราะเช้าทำงาน

ปล. คุณ Nicky นี่แบบว่า "โห้ยยยยยยยยยย เหนือคำบรรยาย"

ใครไม่ได้ดูคุณ Nicky ร้อง+เล่นนี่เสียใจด้วยจริงๆ ฮ่าๆ

คุณ Mooja หายปวดท้องยังคะ ร้องเพลงเสร็จลงมาโด๊ปยาธาตุน้ำขาวใหญ่เลย
คนนี้ก็สุดยอดเหมือนกัน คุ้มมากๆ ค่ะงานนี้ (ถ้าอยู่ดึกจะคุ้มกว่านี้เสียดายจัง)
23-11-2009, 13:04
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
เมื่อคืนซัดเบียร์ไปสองขวดตะโก้และขนมอีกนิดหน่อยสบายเลยBig Grin

รอรูปสวยๆครับSmile
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
23-11-2009, 13:22
sukanyastory Offline
Senior member

(23-11-2009, 12:49)SARUN Wrote:
(23-11-2009, 12:03)Nicky Wrote: น้ากฤษค่ะขอบคุณสำหรับ สุดยอดกีต้าร์ที่เอามาให้ลองเล่นนะคะ ไม่รู้เป็นรูเพิ่มมาหรือเปล่า แต่งานหน้าหนูไปแน่นอนค่ะ น้าsaruสำหรับกีต้าร์โซโล่
กีต้าร์ ไม่มีรูเพิ่มมา
แต่ผมสิ มีรูเพิ่มมาได้ไง หว่า?Sad

(23-11-2009, 12:19)โฟล์คน้อย Wrote: หากข้าพเจ้าได้ทำการล่วงเกินท่านใดไป..
(โดยเฉพาะน้า ๆสมาชิกใหม่.. เพราะสมาชิกเก่าเขาเบื่อผมกันแล้วล่ะ..Big Grin)
ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วยครับ.. สาธุ..
เห็นป้าสุ แกตามหาน้าโฟล์คน้อย ในวันงานฯให้ขวั้ก !!!
รีบไปมอบตัวเลย ถือ ดอกไม้ธูปเทียนไปด้วยBig Grin
((แต่ผมออกตัวให้แล้ว ว่าน้าโฟร์คน้อยน่าสงสาร และลูกยังเล็กอยู่ ))

อ้าว ลูกยังเล็กอยู่เหรอคะ....
เห็นหน้าพ่อ....นึกว่าลูกโตแล้ว...
โอ๊ววว...เล่นแรง...ไปแล้วค่ะ...ฟิ้ว....
.
.
.
.
.
.

.
ขอหลบลูกกระสุนใต้ท้องรถก่อน
23-11-2009, 13:28
sayhi555 Offline
Junior member
**

ไม่ได้ไปครับ Y-Y ชวดนาทีสุดท้าย สารถีที่จะไปด้วยต้องไปรับภรรยาที่สนามบิน
กระทันหัน ทำให้ผมต้องตกกระไดพลอยโจน อดไปร่วมสนุกด้วยเลย
เสียดายมากๆครับ เซ็งทั้งคืนจนถึงตอนนี้เลยครับ เศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Anything you want you got it Anything you need you got it
Anything at all you got it baby
23-11-2009, 14:27
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

(23-11-2009, 12:28)boobyblue Wrote:
(23-11-2009, 12:19)โฟล์คน้อย Wrote: ต้องขอโทษน้า ๆด้วยนะครับ ที่ต้องกลับก่อน

ผมไม่ยกโทษให้ครับ

เรายังไม่เคยสื่อสารกันทางเสียงเลย....

โกรธ!!!!

(บรรทัดบนสุดกับบรรทัดท้ายสุด....ผมโกหก..)

น้ำใจ.. จับต้องไม่ได้ด้วยสองมือ
น้ำเสียง.. จับต้องไม่ได้ด้วยสองหู
ตัวหนังสือ.. ก็จับต้องไม่ได้ด้วยสองตา

แต่เมื่อเราลืมตา เราสามารถสัมผัสได้ทุกสิ่ง
และเมื่อเราหลับตาอีกครั้ง
เราจะสัมผัสมันได้ด้วยใจ..

.........................Big Grin

(23-11-2009, 13:28)sukanyastory Wrote:
(23-11-2009, 12:49)SARUN Wrote:

อ้าว ลูกยังเล็กอยู่เหรอคะ....
เห็นหน้าพ่อ....นึกว่าลูกโตแล้ว...
โอ๊ววว...เล่นแรง...ไปแล้วค่ะ...ฟิ้ว....
.
.
.
.
.
.

.
ขอหลบลูกกระสุนใต้ท้องรถก่อน

กับป้าสุ.. ยังน่ารักกว่าน้าซ่าส์.. เยอะเลยครับ
ริ้วรอย.. ฝ้าฟางใด ๆก็ไม่เห็นมี ไม่เหมือนน้าซ่าส์..
ริ้วรอยที่หน้ากับที่หลังนี่เต็มไปหมด..(โดนเฆี่ยน..โดนทุบ..Big Grin )

ป้าสุพบปะเพื่อนสมาชิกครั้งแรก นอกจากอิ่มใจ ยังอิ่มท้องด้วย..
ไม่เหมือนตาเสธซ่าส์นี่.. บอกจะเลี้ยงกาแฟผมมาหลายปีละ.. ยังไม่ได้กินเล๊ย..

เอ่อ.. ทำไงได้.. ภรรยากะลูกสาวดุนี่ครับ..
วัน ๆคิดแต่แผนหนีออกจากบ้าน.. ก็เหนื่อยจะแย่แล้ว..
เฉพาะงานวันเปิดบ้านพี่ป๋อนี่ก็วางแผนตั้งเป็นเดือน.. อิอิ

แต่อย่างน้อยผมก็ยังหนุ่มกว่าเพื่อนสมาชิกหลายคนล่ะครับ

ไม่ใช่ตัวขาวหน้าละอ่อนอย่างน้าซ่าส์นี่ครับ.. หน่อมแน้มไปหน่อยมั๊งง...
เดี๋ยวนี้น้าซ่าส์.. เสี้ยมเก่งจัง
สงสัยต้องยิงทิ้งจริง ๆซะละ..

............................Tongue

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 23-11-2009, 14:49 by โฟล์คน้อย.)
23-11-2009, 14:27
Nicky Offline
Member

(23-11-2009, 13:04)Ether Wrote: ขอบคุณเจ้าบ้านมากๆเลยค่ะ อาหารครั้งนี้มากมาย
จนหันไปถามกับพี่แดง "เค้าจะกินกันหมดมั้ยอะคะพี่"

ขอบคุณสำหรับทุกๆคนที่หิ้วที่อัดฉีดเครื่องดื่มและอาหารด้วยค่ะ
อิ่ม......ม อิอิ Big Grin

เสียดายอยู่ดึกไม่ได้เพราะเช้าทำงาน

ปล. คุณ Nicky นี่แบบว่า "โห้ยยยยยยยยยย เหนือคำบรรยาย"

ใครไม่ได้ดูคุณ Nicky ร้อง+เล่นนี่เสียใจด้วยจริงๆ ฮ่าๆ

คุณ Mooja หายปวดท้องยังคะ ร้องเพลงเสร็จลงมาโด๊ปยาธาตุน้ำขาวใหญ่เลย
คนนี้ก็สุดยอดเหมือนกัน คุ้มมากๆ ค่ะงานนี้ (ถ้าอยู่ดึกจะคุ้มกว่านี้เสียดายจัง)

คราวหน้าขอฟังป้าหลายๆเพลงนะคะ ยังไม่อิ่มเลย
(23-11-2009, 12:27)Mooja Wrote: ตื่นมาก๋ตักหมี่ซั่วต่อ
ฮ่าๆๆๆ ก็กลัวของเหลืออ้ะ
เซ็งอะ!!! กินไม่แบ่งเลยนะน้องเหมียว
"Just be myself...that's all"
(This post was last modified: 23-11-2009, 14:48 by Nicky.)
23-11-2009, 14:44

Forum Jump: