Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวและถามปัญหาเรื่องPU gibson Flying V ปี 83 ครับ
Author Message
wah_man Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวและถามปัญหาเรื่องPU gibson Flying V ปี 83 ครับ
สวัสดีครับ
อ่านมานานแล้ว อยากร่วมแจมๆบ้าง หาความรู้จากเซียนๆที่นี่ได้เยอะแยะเลยครับ
ผมเล่นกีตาร์อยู่กับบ้าน ไม่ได้เป็นนักดนตรี แต่ชื่นชอบในเสียงไม้ขึงลวด
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ทีนี้ขอตั้งคำถามหน่อยน้ะครับ คือผมได้ซื้อ Gibson Flying V ปี 83 ที่ติดตั้งคันโยกคาห์ลเลอร์มาจากโรงงาน
ผมได้หาข้อมูลจากเว้บ http://www.flying-v.ch/

ได้ความว่ากีตาร์ผมตัวนี้จะติดตั้ง PU dirty finger มาจากโรงงาน
แต่ตัวที่ผมได้มานั้นผมได้ลองเปิดดูมันเป็นดังนี้
ด้านหลังมันดูเหมือนของใหม่ๆ ผมก็เลยลองให้เพื่อนนักดนตรีที่พอมีความรู้บ้าง เค้าลองเล่น เค้าก็บอกว่าไม่น่าเป็น PU เลสพอล แต่ไม่รู้ว่าอะไร
ตัว dirty finger ที่ออกมาใหม่มันจะมีปั๊มว่า dirty finger แต่อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะเป็นของเดิมมันหรือโดนเปลี่ยนมารึเปล่า

คนที่ขายต่อผมมาเค้าหิ้วมาจาก USA คือคนที่ขายเค้าไม่มีทางเปลี่ยนปิ๊คอัพแน่ๆครับ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นของเดิมก็แล้วกันไป แต่ถ้าเปลี่ยนผมก็คิดว่าคงเปลี่ยนมาจากเมืองนอก

คืออยากรู้ชัดๆเลยว่ามันรุ่นอะไรกันแน่เพราะผมดูไม่เป็นเลยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ หรือจะให้ผมหิ้วไปตรวจสอบกับผู้รู้ที่ไหนได้ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 08-04-2011, 11:52 by wah_man.)
08-04-2011, 11:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวและถามปัญหาเรื่องPU gibson Flying V ปี 83 ครับ - by wah_man - 08-04-2011, 11:41

Forum Jump: