Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นอกเหนือacoustic........(อีกครั้ง)
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: นอกเหนือacoustic........(อีกครั้ง)
pood Wrote:เรื่องพระเครื่องนี่ไม่มีความรู้เลยครับแต่มีอยู่ที่บ้านเป็นกระตั้กเพราะคุณพ่อเคยสะสมเลยใด้รับมรดกมา ส่วนใหญ่น่า
จะเป็นพระเครื่องไฮโซเพราะคุณพ่อก็รับมรดกมาจากคุณปู่อีกที วันก่อนน้าเฒ่าทารกมาที่บ้านก็ไม่รู้ว่าสนใจจะใด้แถม
ให้แทนสายกีต้าร์

ปืนสั้นก็เคยสะสมครับเพราะสมัยก่อนต้องไปบุกเบิกที่ดินต่างจังหวัดบ่อยแต่ไม่ใด้เข้าสนามซ้อมมาหลายปีแล้ว ตอนนี้
ฝีมือคงตกไปเยอะแต่ถ้าเป็นเป้าใหญ่ฯขนาด the rock คงไม่พลาดแต่ยิงไม่ใด้เพราะยังเป็นลูกหนี้ผมอยู่

..........อากฤษณ์ครับ........ครั้งหน้าผมยังคงมีโอกาสไปบ้านอาอีกไม่ใช่เหรอครับ....ความตั้งใจจริงมันมีแค่กีต้าร์นะครับ..แต่ถ้าจะให้ผมดูก็ได้นะครับ..จะได้แยกและบอกคุณค่าขององค์พระท่าน..แม้ผมไม่เก่งระดับเรียกว่าเซียน..แต่ก็พอตัวน่ะครับ..ส่วนที่จะมอบวัตถุมงคลให้ผม.......ผมขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับอากฤษณ์....คุณอาของผมช่างมากน้ำใจจริงๆครับ....จากใจจริงนะครับอากฤษณ์........ยังไงผมขอกีต้าร์ก่อนพระเครื่องก่อนแล้วกัน....เพราะพระเครื่องผมคงไม่อาจเอื้อมทะลึ่งไปทำทะเล่อทะล่า....เดี๋ยวเสียหายไปผมหมดตัวแน่ๆ..555+++
07-09-2007, 12:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: นอกเหนือacoustic........(อีกครั้ง) - by เฒ่าทารก - 07-09-2007, 12:07

Forum Jump: