Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
### ถามเรื่องสายแจ็ค Acoustic ยี่ห้อ Monster หน่อยครับ ###
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ### ถามเรื่องสายแจ็ค Acoustic ยี่ห้อ Monster หน่อยครับ ###
ร้านเพชรสยามที่น้ากะทะแนะนำไม่มีสายแจ้คขายนะครับ มีขายแต่แจ้คตัวเมียครับ

http://petchsiam.com/

ส่วนเพชสยามที่ขายเครื่องดนตรีนั้นอยู่ที่เวิ้งฝั่งตรงข้ามกับร้านธีระและเบ๊เงียบเส็งครับ สมัยนี้บริการน่าประทับใจมากครับ ถ้าไปเวิ้งควรแวะทักทายด้วยเพราะเป็นผู้อุปการะบ้านสีฟ้าด้วยเหมือนกัน

สปอนเซอร์ทุกเจ้าของเว้บก็มีสินค้าบางอย่างที่ผมคิดว่า "ถูกและดี" ซึ่งเป็นสินค้าที่ผมซื้อไว้ใช้เองเอามาแนะนำ ส่วนสินค้าที่ผมไม่แนะนำนั้นอาจเป็นเพราะผมไม่ใด้สนใจที่จะลองหรืออาจเป็นสินค้าที่ผมลองแล้วไม่ชอบครับ

ความยาวของสายแจ้คนี่ถ้าเป็นกีต้าร์โปร่งติด passive pickup ก็ไม่ควรยาวเกิน 10 ฟุตหรือ 3 เมตรครับเพราะสัญญาณมันอ่อนและเสียงแหลมดรอปเร็วมาก ถ้าต้องใช้ยาวกว่านั้นก็ควรลงทุนซื้อ DI box มาเป็นตัวขยายสัญญาณ ส่วนกีต้าร์ไฟฟ้าหรือกีต้าร์โปร่งที่ใช้ active preamp ก็ไม่ควรยาวเกิน 6 เมตรครับ ถ้า 6 เมตรยังยาวไม่พอก็ซื้อ wireless มาใช้ซะเลยดีกว่า
01-04-2011, 17:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ### ถามเรื่องสายแจ็ค Acoustic ยี่ห้อ Monster หน่อยครับ ### - by pood - 01-04-2011, 17:04

Forum Jump: