Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเกี่ยวกับ boss eband ครับ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ถามเกี่ยวกับ boss eband ครับ
(26-03-2011, 11:14)Teera Wrote: เค้าสร้างมาด้วยจุดประสงค์ที่ เสียบ แล้วเล่น มีครบหมด แกะเพลง อ่าน wave ลด Speed ได้หมด
แต่เสียงยังไงก็สู้ Amp ดีๆ Com ซักตัว ไม่ได้
แน่กว่าจะเปิด com boot เครื่อง เปิด plug in เปิด Effect แกะเพลง มันเสียเวลาและ เกะกะ ครับ
e band สร้างมาเพื่อการนี้
จริงๆ มี Fender Gdec อีกตัวครับ จุดประสงค์คล้ายกัน บางอย่างเหนือกว่า แต่ บางอย่างสู้ไม่ได้

แต่ถ้าพร้อมจะเปิด com โดยไม่ลำบากอะไร เหมือนผม ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อครับ

ตามน้าว่องเลย
ที่ผมสนใจน่าจะเป็นความคล่องตัวของมันมากกว่า เพราะอยู่คอนโด
แต่ราคาขนาดนั้น (14,000 บาท) สามารถซื้อแอมป์เล่นอยู่บ้านดีๆได้เลย
ถ้ามือสองประมาณ 7,000-8,000 บาทก็น่าสนใจ แต่ต้องรออีกประมาณ 2 ปี Tongue

ลองก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวจัดการนัดให้เจ้าของหิ้วมาให้ลองวันเปิดบ้านปลายปี Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
26-03-2011, 11:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเกี่ยวกับ boss eband ครับ - by ยอดเยี่ยม - 26-03-2011, 11:56

Forum Jump: