Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามเรื่องแนวเพลงครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ขอถามเรื่องแนวเพลงครับ
มีข้อสงสัยเรื่องแนวเพลงครับ

เพลง Rock นี่คือเพลง Pop ที่เล่นแรงๆใช่ไหมครับ
อย่าง Beat it ของราชาเพลงป๊อปอย่าง Michael Jackson
พอ Fall Out Boy เอามาเล่นคัฟเวอร์ก็จะกลายเป็นเพลง Rock (ถูกมั้ยครับ)

ของเดิม

ของใหม่

หรือว่านี่คือเพลง Pop ทั้งสองคลิปครับ

เพลง Neo-Classic
คือเอาเพลง Classic (ที่มีอยู่แล้วไม่ได้แต่งเอง) มาทำเป็น Rock
โดยใช้กีต้าไฟฟ้าเล่นในส่วนของ Melody ใช่ไหมครับ

เพลง Ballad คือเพลงช้า "หนักๆ" คนร้องใส่อารมณ์หน้าเบี้ยว ใช่ไหมครับ
(ประมาณว่าเพลง Rock ช้าๆ คือเพลง Ballad ถูกมั้ยครับ)

ผมอยากรู้เพราะมีคนบอกผมว่า Bodyslam เป็นวง Pop
ผมอยากจะเถียงให้ขาดใจ แต่ไม่มั่นใจเลยอยากลองโพสท์ถามดูครับ

แล้วพอนึกไปมาก็เลยมีคำถามไปถึงแนวอื่นข้างต้นด้วยครับ

หรือว่าสุดท้ายแล้วมันแยกกันให้ชัดเจนไม่ได้ครับ

(แต่อย่างน้อยผมก็หวังว่า Bodyslam จะเป็นวง Rock นะครับ Sad )
17-03-2011, 11:36
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอถามเรื่องแนวเพลงครับ - by dear709 - 17-03-2011, 11:36

Forum Jump: