Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
VDO Test Strat หลักพัน เสียงหลักหมื่น SX-Strat Traditional Series ^^
Author Message
Jazzy Metal Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: VDO Test Strat หลักพัน เสียงหลักหมื่น SX-Strat Traditional Series ^^
(07-03-2011, 21:39)pood Wrote: เสียงที่ผมใด้ยินเป็นเสียงของ pickup ล้วนๆเลยครับ ไม่มี sustain จาก body เลยแม้แต่น้อย ผมไม่ทราบว่ากีต้าร์ราคาเท่าไหร่นะครับ

ลองดีดเองรู้สึกตรงกันข้ามเลยครับ ตัวนี้ที่ประทับใจเพราะดีดเปล่าๆ ไม่เสียบแอมป์จะรู้สึกเลยว่าเสียงมันมาจากBody และผมกลับรู้สึกว่าPick upมันเฉยๆ น่าจะโมเปลี่ยนด้วยซ้ำ

ซึ่งฟังจากเสียงถ่ายจากไมค์กล้องDigital Compactธรรมดาๆ มันก็คงวัดอะไรได้ยากเท่ากับลองดีดเองครับ

ราคากีตาร์ประมาณราวๆ ไม่เกิน 4-5 พัน บาท ซึ่งรุ่นนี้เลิกผลิตเป็น10ปีแล้วครับ

(07-03-2011, 10:58)anthonyjason Wrote: ไม่ว่าจะเสียงดีแค่ไหน ถ้าไม่มีตรา fender แปะที่หัว มันก็ยังคงถูกมองข้ามครับ

จริงมั้ยเอ่ย.......

อืม มันคงเป็นเรื่องแล้วแต่บุคคลอะครับ........
(07-03-2011, 11:30)ยอดเยี่ยม Wrote:
(07-03-2011, 10:58)anthonyjason Wrote: ไม่ว่าจะเสียงดีแค่ไหน ถ้าไม่มีตรา fender แปะที่หัว
มันก็ยังคงถูกมองข้ามครับ
จริงมั้ยเอ่ย.......

ทำแปะเองหรือว่าเอาไปให้คนอื่นรับแปะตรา Fender ได้ครับ
เห็นมีรับจ้างทำเหมือนมาก Cool

น้องแว่นใหญ่ เห็นตอนแรกนึกว่า ไอ้มดแดงแปลงกายมาเล่นกีตาร์ Big Grin
เสียงที่ฟังจาก YouTube ยังไม่ถูกใจครับ ต้องรอฟังจากของจริงอีกที
กีตาร์ยี่ห้อนี้เห็นมีหลายๆรุ่น รวมทั้งกีตาร์ไฟฟ้าทรง Strat ตัวเล็กด้วย Rolleyes

ผมว่าตัวจริงเสียงดีกว่าในคลิปนะครับ แต่เสียงดีของผมมันอาจจะไม่ดีสำหรับน้ายอดเยี่ยมก็ได้ครับ เป็นเรื่องธรรมดา นานาจิตตังครับ
ผมถ่ายมาให้ฟังเป็นReference เฉยๆ ครับ

ยี่ห้อนี้มีหลายรุ่น เหมือนกัน โดยส่วนตัวลองมาเยอะครับ ล๊อตที่เป็นTraditional series นี้ เป็นล๊อตเดียวที่ผมประทับใจครับ

(07-03-2011, 17:32)Webmaster Wrote:
(07-03-2011, 11:00)Jazzy Metal Wrote: น้าเวบถอยตัวที่เราดูกันวันนั้นละยังครับ? ถ้าถอยแล้วขอความอนุเคราะห์ให้ยืมมาลองเล่นบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ^_^

-ยังเลยครับ
-ได้เลยครับ Wink

จะรอนะครับน้าเวบ ขอบคุณครับ SmileShySmile

++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
(This post was last modified: 08-03-2011, 16:16 by Jazzy Metal.)
08-03-2011, 15:38
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: VDO Test Strat หลักพัน เสียงหลักหมื่น SX-Strat Traditional Series ^^ - by Jazzy Metal - 08-03-2011, 15:38

Forum Jump: