Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เครื่องดนตรีที่ซื้อในเมืองไทยมีประกันใหมครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เครื่องดนตรีที่ซื้อในเมืองไทยมีประกันใหมครับ
เมี่อกี้นั่งอ่าน forum กีต้าร์ Martin เลยเพิ่งรู้ว่าไม่มีบริษัทผลิตกีต้าร์เจ้าไหนในอเมริกาไม่ว่าจะเป็น Martin, Fender, Gibson, Taylor ๆลๆ รับประกันซ่อมกีต้าร์ของตัวเองที่ขายในต่างประเทศ (แต่ถ้าขายในอเมริกาเขารับประกันตลอดชีวิต) ผมเลยสงสัยว่าอุปกรณ์ดนตรีที่เราซื้อกันในเมืองไทยนี่มีการรับประกันจากตัวแทนจำหน่ายหรือเปล่า ผมเองก็ซื้อมาเยอะแล้วทั้งกีต้าร์ แอมป์และชุด PA แต่ไม่เคยถามตัวแทนจำหน่ายซักหนเดียวว่าเขารับประกันซ่อมฟรีหรือเปล่า บังเอิญโชคดีที่ไม่เคยมีตัวไหนบกพร่องหรือเสียเลยยังไม่รู้จนทุกวันนี้ครับ

ไม่ทราบว่าน้าๆท่านไหนมีประสพการณ์เรื่องนี้บ้างครับ ผมเองเคยมีอยู่ครั้งเดียวตอนที่ซื้อกีต้าร์ Takamine ซึ่งตอนลองที่ร้านก็ปกติดีแต่พอเอามาเล่นที่บ้านซึ่งไม่มีเสียงรบกวนปรากฏว่ามีเสียงดังจากรังถ่าน พอผมเอากลับไปคืนเขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันทีครับแต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่าตัวที่ผมคืนเขาไปนั้นเขาเอาไปเก็บไว้ขายคนอื่นต่อโดยไม่ซ่อมหรือเปล่า

05-03-2011, 00:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เครื่องดนตรีที่ซื้อในเมืองไทยมีประกันใหมครับ - by pood - 05-03-2011, 00:33

Forum Jump: