Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
taylor ของผม จี่ เวลาต่อออกแอมป์
Author Message
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

Likes Given: 0
taylor ของผม จี่ เวลาต่อออกแอมป์
ผมมี taylor 814ce อยู่ตัวนึงคับ ตัวนี้ผลิตปี 2006 ... ดังนั้นมันจึงเป็น ES1

ผมหิ้ว กีต้าร์ กับ แอมป์ ไปเล่นในร้านของเพื่อนผม ... ผลที่ได้คือ เสียงดี มีความเป็นธรรมขาติ มากมาย ... แต่มันมี เสียงจี่ เป็นของแถม ถึงจะไม่ได้มากมาย และกลืนหายไปตอนที่เล่น แต่มันทำให้เกิดความรำคาญ

ถ้าผมเอามือไปจับตรง รูเสียบ แจ็ค ... มันก็จะ หายจี่

ถ้าผมเอามือไปจับ ไมค์ ... มันก็จะ หายจี่ เช่นกัน

เพื่อนของผมจึง ยื่นสายกีต้าร์เก่าๆ มาให้ผม 1 เส้น แล้วบอกให้ผมเอาสายกีต้าร์เส้นนั้นไปมัดตรง รูเสียบแจ๊ค และเอา "เหน็บไว้ตรงก้น" คือให้สายกีต้าร์มัน โดนเนื้อ เราน่ะคับ ... สรุปคือ ต้องหาทาง ลง ground ให้มันนั่นเอง

คำถามคับ ... สำหรับ taylor แล้ว ผมมีวิธีที่ดีกว่านี้ ในการทำให้เสียงจี่มัน หายไป บ้างมั้ยคับ

ขอบคุณค้าบบบ
(This post was last modified: 05-03-2011, 14:23 by veedemort.)
04-03-2011, 18:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
taylor ของผม จี่ เวลาต่อออกแอมป์ - by veedemort - 04-03-2011, 18:22

Forum Jump: