Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอฝาก อัลบั้ม Pretty Guitar ไว้ในอ้อมใจชาวบ้านฟ้าด้วยนะครับ..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ขอฝาก อัลบั้ม Pretty Guitar ไว้ในอ้อมใจชาวบ้านฟ้าด้วยนะครับ..
อัลบั้ม Pretty Guitar งานเพลงบรรเลงในแบบ fingerstyle guitar ครั้งแรกอย่างเป็นทางการของบ้านเราครับ..
กับ สังกัด livin'g GMM Grammy ครับ..

[Image: prgt.jpg]

ในอัลบั้มนี้ได้รวบรวมมือกีต้าร์ acoustic&fingerstyle ไว้ 9 คนด้วยกันครับ..
โดยนำเพลงเก่าๆของแกรมมี่มาเรียบเรียงใหม่ในแบบ fingerstyle ครับ..

[Image: 52780531.jpg]

ได้แก่

อ.เด่น - เด่น วิจักษณโยธิน (น้าเด่น บ้านฟ้าครับ)
นก - สุริยา พึ่งธงไทย
นก - ชีพชนก ศรียามาตย์
เปิ้ล - มาริสา พละกุญชร
ป๊อบ วงพรรณนา - ชวลัน บัณฑิตย์
อ.บุญชอบ ถนอมวงศ์ถนา
กฤต วงพรรณนา - กฤตวิทย์ กันจงกิตติพร
ตู่ - ทักษ์ เหล็กกล้า (เดอะตู่ หรือ ลุงตู่ของเรานั่นเอง)
กฤษณ์ - กฤษณ์ บาลไทยสงค์ (หรือชาวบ้านฟ้าเรียกว่า "หนอน")

อัลบั้มนี้รวบรวม 36 เพลง 3 แผ่้นครับ..

ปกอัลบั้ม ทั้งหมด vol.1 - 2 - 3

[Image: clip9.jpg]

วางแผงในรูปแบบ box set และแยกแผ่น vol.1-2-3
มีจำหน่ายที่ร้าน B2S และ Imagine ทุกสาขาครับ..

อัลบั้มนี้น่าจะมีประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจในการเ่ล่นกีต้าร์ในแบบ fingerstyle ได้ดีที่เดียวครับ..

ส่วนตัวผมเองต้องขอกราบงามๆไว้ ณ.ที่นี้นะครับสำหรับพี่-เพื่อน สมาชิกทุกท่านที่อุดหนุนของแท้นะครับ.. Big Grin
เพราะอย่างน้อยพวกผมจะได้มีโอกาสทำอัลบั้มแบบนี้ออกมาอีกครับ..

ขอบคุณจากใจจริงครับ..

กฤษณ์..
(This post was last modified: 04-03-2011, 04:51 by Grid...)
04-03-2011, 04:18
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอฝาก อัลบั้ม Pretty Guitar ไว้ในอ้อมใจชาวบ้านฟ้าด้วยนะครับ.. - by Grid.. - 04-03-2011, 04:18

Forum Jump: