Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ seagull ไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราจริงหรือ??
Author Message
pongmaiauan Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
กีตาร์ seagull ไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราจริงหรือ??
คือผมสงสัยมานานเกี่ยวกับกีตาร์ seagull ซึ่งผลิตใน canada ว่าไม่เหมาะกับอากาศในบ้านเราจริงหรือครับ บางกระแสบอกว่าบ้านเราอากาศร้อนเกินไป ชื้ันไป ไม่เหมือนกับ canada ทำให้กาวหลุดไม้โป่งบ้าง หลายคนก็บอกว่าตอนนี้ ok แล้วไม่มีปัญหาแน่นอน ไม่เหมือน Lot แรก ๆ
จริงๆแล้วตัวผมเองชอบเสียงของกีตาร์ยี่ห้อนี้เลยหละครับโดยเฉพาะรุ่น sws rosewood เสียงดีเลย ไปลองแล้วชอบมาก แต่ก็หวั่นๆใจจากเสียงลือเสียงเล่าอ้างที่เคยได้ยินผ่านมาทางเพื่อนๆอีกที เลยอยากสอบถามพี่ๆน้าๆ ที่มีประสบการณ์ตรงกับกีตาร์ยี่ห้อนี้ว่า จริงหรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ Smile

Attached Files Image(s)

26-02-2011, 09:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์ seagull ไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราจริงหรือ?? - by pongmaiauan - 26-02-2011, 09:34

Forum Jump: