Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ย่ำโลกเล่นเย็นๆใจ.............
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ย่ำโลกเล่นเย็นๆใจ.............
เสมือนหนึ่งคำนำ

บ่ายโมงห้านาที
ผมต่อสายโทรทัศพ์ถึงน้าkarn สายว่างแต่มิมีผู้รับสาย
สิบนาทีต่อมา
เสียงโทรทัศพ์ดังขึ้น ผมรับสาย เป็นน้าparnนั่นเอง
"กำลังคิดถึง ว่าจะโทรหาน้าอยู่พอดี" น้าkarnกรอกเสียงมาตามสื่อไร้สาย "น้าบูมีไรหรื่อเปล่า?"
"เปล่า" ผมตอบ เพราะรู้ดีว่าเรื่องที่ผมโทรหาน้าparnนั้นหาสาระมิได้
ผมแค่อยากรู้ว่าน้าkarnรับyamahaของน้าวีแปดไว้อุปการะหรือไม่ก็เท่านั้นเอง
จากนั้นเราก็พากันสนทนาไปตามความสนใจในวินาทีนั้นสักครู่ จนเรื่องมาเกี่ยวพันกับเว็บบอร์ด
จู่ๆผมเกิดวูบความคิด!
ผมเสนอน้าkarnว่า น่าจะเล่าประสบการณ์การเดินทางการท่องเที่ยวให้อ่านอีก ผมว่าน้าkarnเล่าสนุก และเห็นภาพ ทำให้ผมถวิลหาอารมณ์อย่างนั้นที่เรียกกลับมาไม่ได้อีก และก็หมดโอกาสที่จะทำได้อีกแล้ว เพราะความอยากมันหมดไป
น้าkarnตอบว่า ก็อยากเล่า แต่รู้สึกเขินและขวย ที่จะให้ไปเปิดกระทู้เล่าประสบการณ์ส่วนตัวโดยมิมีใครถาม น้าkarnรู้สึกประดักประเดิดที่จะทำอย่างนั้น
แล้วน้าkarnก็บอกผมว่า ผมน่าจะเปิดกระทู้นอกเหนือacoustic ขึ้นมาใหม่ น้าkarnจะได้เข้ามาเล่า ผมจึงรับปาก
แต่มิได้บอกว่า ผมจะตั้งกระทู้เกี่ยวแก่การท่องเที่ยวขึ้นใหม่ให้น้าkarnโดยเฉพาะ เพื่อจะได้ให้เพื่อนๆสมาชิกที่สนใจ และรักการท่องเที่ยว เข้ามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ดีร้ายที่พบเจอมาถ่ายทอดสู่กัน
อาจบางทีจะเกิดแรงบันดาลใจ ผลักดันให้เกิดการจัดการเดินทางท่องเที่ยวกันภายในมวลหมู่สมาชิกบ้านสีฟ้าหลังนี้ก็เป็นได้
ผมจึงตั้งกระทู้ "ย่ำโลกเล่นเย็นๆใจ" นี้ขึ้นมาโดยหารือกับตัวเองว่ามันน่าสนใจ และเลยมาเรียนปรึกษากับเพื่อนสมาชิกในขณะนี้ว่าคิดเห็นอย่างไร?
หากว่าเห็นดีเห็นงาม ก็เชิญเพื่อนๆพี่ๆน้าๆมาเล่าถ่ายทอดประสบการณ์แลกเปลี่ยนกันได้เลยครับ ผมจะรออ่าน
และอย่างน้อยน้าkarnจะได้ไม่ขวยเขินเวลาเล่า เพราะมีเวทีให้แล้ว
ส่วนผมตอนนี้ขอตัวไปตั้งกระทู้นอกเหนือ acoustic จริงๆก่อนนะครับ
แล้วจะรออ่านอย่าใจจดจ่อ

นับถือ
boobyblue
(This post was last modified: 06-09-2007, 23:00 by boobyblue.)
06-09-2007, 18:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ย่ำโลกเล่นเย็นๆใจ............. - by boobyblue - 06-09-2007, 18:14

Forum Jump: