Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง -----
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง -----
...... ยัง ครับ ยังไม่หมด จะจบให้ดีต้องมี ยูทุบ ครับ..... มาดู นักกีต้าร์เก่งๆ สาทิต เจ้า ME 25 ให้ดูก่อนนะ ว่า มันทำงานคุ้มกับเงิน 6400 บาทหรือไม่ ครับ...
http://www.youtube.com/watch?v=-V0rXD9mlGg
...... เนื่องจาก Boss ME 25 กำลังฮิต ครับ..... การซื้อ เลยยุ่งยาก สักนิด คือต้องลงชื่อจอง ไม่น่าจะเกิน 1 เดือน ครับ....... แต่ก็มี ขายมือ 2 ใน เวป กีต้าร์ไทยอยู่เหมือนกัน ครับ...... จบแล้วดรับ......
...... สวัสดีครับ น้า dear709
- ถาม ว่า มีกีต้าร์อะไรบ้าง
- ตอบ เนื่องจาก ผมเป็นคนหนุ่มหล่อ ที่หัวโบราณ ฐานะแบบ หาเช้ากินค่ำ แต่ชอบฟังเพลง ยุค 60-70-80 เห็นแต่ นักดนตรี ยุค นั้นๆใช้กันแต่ Fender กับ Gibson ครับ.... ผมรักการดีดกีต้าร์(แต่ขี้เกลียด) กะจะดังจะได้มี กีต้าร์ซิกเนอเจอร์ ของตวเองมั่ง อะอะอะ...... ดังนั้น กีต้าร์ที่มีอยู่ ก็เลยเป็นกีต้าร์ แบบ-รุ่น พื้นๆ ครับ เช่น Fender start std * Gibson lp std* ที่เหลือนอกนั้นก็ซื้อ กีต้าร์ ราคา ถูกๆมามาลองเล่น สนุกๆ ครับ ว่างๆก็แวะมาเที่ยวบ้านผมบ้างก็ได้ ครับ .
...... ตอนนี้ มีวง อยู่ มีคนตั้งชื่อ วง ให้ว่า วง ฮกลกซิ่ว รับเล่นตามงาน แลก ไก่ย่าง น้ำตกหมู ปลาเผา และไวน์กิโล สัก 2 ลิตร(นักดนตรี ซื้อเอาไปแลกกันกิน)..... ตอนนี้มีสมาชิกใหม่เพิ่มอีกคนและ ..... ผมไม่ใช่หัวหน้าวง นะครับ ....... อะอะอะ
...... พวกอุปกรณ์กีต้าร์ FX วง ฮกลกซิ่ว มีผู้ชำนาญ พวก FX ระดับ ตัวพ่อเลยครับ ประเภท ซ่อม สร้าง ตกแต่งภายในภายนอก ลองไปดูใน FB นะครับ ..... ผมเองเวลาชอบซื้อของ ซี้ซั้ว ก็ยังโดนวีนใส อยู่เป็นประจำ จนต้องขายทิ้งไปแยะ......อิอิ..... วันใหนหัวหน้าวง ผม เปิดห้องซ้อม จะชวนไป ครับ

Attached Files
.   75OYB1CA8WDH3WCAGZN618CAR21OY1CA26V3N3CAPB6AYOCAB0XL45CABIHUCPCA2CR3MVCAC08GYICAPPAMCICAZ67LFJCAYCTVLFCAAOWNAMCAPTQGP3CA (Size: 7.12 KB / Downloads: 488)
(This post was last modified: 23-01-2011, 10:16 by กีต้าร์เก่า.)
23-01-2011, 09:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ----- มันคือ Boss ME 25 ของผมเอง ----- - by กีต้าร์เก่า - 23-01-2011, 09:41

Forum Jump: