Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากอัดเสียง Acoustic กีตาร์ลงคอม คำถามมากมาย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
Author Message
bnooky Offline
Member

Likes Given: 0
อยากอัดเสียง Acoustic กีตาร์ลงคอม คำถามมากมาย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ผมต้องการอัดเสียงกีตาร์กับเสียงร้องลง Computer NoteBook ซึ่งมีแต่ Port USB
1. ผมต้องซื้ออุปกรณ์อะไรที่จะเอาสายแจ๊คจาก Acoustic Guitar เพื่อบ เสียบ USB ได้ โดยไม่ต้องใช้ Mixer เอาแบบราคาไม่แพงครับ อัดเล่นๆเอง
2. ไมโครโฟนสำหรับร้องด้วย จะเอาเข้า USB ได้อย่างไร ใช้อุปกรณ์ตัวเดียวกันหรือเปล่า พวกกล่องแยกอ่ะ
3. หาซื้อได้ที่ไหนครับ
4. ใช้โปรแกรมอะไรใน Computer เพื่ออัดเสียง
5. ใช้โปรแกรมอะไรใน Computer เพื่อเอาเสียงรวมเข้ากับไฟล์ภาพที่ถ่ายด้วยกล้อง Digital

ขอบคุณครับ
18-01-2011, 09:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
อยากอัดเสียง Acoustic กีตาร์ลงคอม คำถามมากมาย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ - by bnooky - 18-01-2011, 09:29

Forum Jump: