Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเติมโปรไฟล์กันมั้ยครับ?
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเติมโปรไฟล์กันมั้ยครับ?
เจ้าของบ้านในฐานะผู้นำ ออกมาตั้งกระทู้เช่นนี้
กระทู้เค้าก็บอกชัดๆแล้วว่า.... อยู่ว่างๆ..ต่อเติมโปรไฟล์กันมั้ยครับ?
นั่นมีความหมายไปทำนอง...ชักชวน
หากไม่ว่างก็ไม่เป็นไร
หากว่าง แต่ไม่ต้องการต่อเติมโปรไฟล์ของตน ก็ไม่เป็นไร
แต่คงไม่ได้มีความหมายรวมไปถึงจะชวนให้ไปต่อเติม โปรไฟล์ของคนอื่นมั๊งครับ
ผมก็ต้องตีความแบบนี้แหละ

สำหรับผม เห็นดีเห็นงามด้วย และพร้อมจะปฎิบัติในสิ่งที่เห็นว่าดีและจะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม
ส่วนสมาชิกในครอบครัวจะเห็นด้วยหรือไม่ ผมไม่ทราบ
แต่ละคนมีสิทธิ เสรีภาพ ภายในขอบเขตที่กว้างมหาศาลอยู่แล้ว
ถามว่าประโยชน์อยู่กับใคร เข้าเมืองตาหลิ่วจะหลิ่วตาตามหรือไม่ โปรดพิจารณา

แต่บางท่านอาจจะไม่สามารถเปิดเผยตัวจริงเสียงจริงได้ เพราะอาจจะมีผลกระทบจากตำแหน่งหน้าที่ในการงาน เช่น บางท่านอาจจะเป็นผู้พิพากษา นายทหาร ตำรวจ หรือตำแหน่งทางการเมือง เป็นต้น หรือแม้อาจจะมีพระ (เอก) หลงๆเข้ามาหรือตั้งใจเข้ามาค้นหาข้อมูลบางอย่างก็เป็นได้
เรื่องนี้ต้องเข้าใจและเห็นใจท่านเหล่านั้นด้วย

ทุกท่านสามารถได้รับความสุขในบ้านสีฟ้าหลังนี้ เท่าเทียมกัน
ผมอยู่ในฐานะเดียวกับท่านทั้งหลาย คือ อยากเป็นลูกบ้านที่ดีคนหนึ่ง

All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-01-2011, 00:28
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเติมโปรไฟล์กันมั้ยครับ? - by povation - 13-01-2011, 00:28

Forum Jump: