Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามถึงสายแจ็คและสาย Line Out
Author Message
Gazette Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สอบถามถึงสายแจ็คและสาย Line Out
สอบถามถึงสายแจ็คหน่อยครับน้าๆ
จะซื้อแบบสำเร็จรูปเลยหรือว่าไปหาร้านต่อเองตามบ้านหม้ออ่ะครับ แล้วถ้าต่อเองร้านไหนดีครับแนะนำที(ไม่มีประสบการณ์เดินบ้านหม้อเลย)

ระยะของสายไม่ควรเกิน 5 เมตรใช่ไหมครับ (กรณีที่ต่อที่ตัวกีต้าร์กับ mix)

ถ้าเราใช้ amp เป็นมอนิเตอร์ สายแจ็ค กีต้าร์ > amp (คงไม่ใช่ปัญหาคงไม่ต้องยาวเท่าไร) แต่จาก amp > mix (กรณี mix อยู่ไกล) สาย Line out ก็ไม่ควรเกิน 5 เมตร เหมือนกันใช่รึเปล่าครับหรือว่าเกินได้ไม่มีผลอะไร

แล้วสาย Line out มันก็คือสายแจ็คปกติรึเปล่าครับ(ใช้การต่อแบบสายแจ็คตามบ้านหม้อเพียงแต่เปลี่ยนหัวเป็น XLR ) หรือว่าเป็น สาย Line out โดยเฉพาะแล้วหัวของสายจะเป็นแบบปกติหรือ XLR

อย่างด้านหลังของ Roland AC60 มันมี DI Out 2 ช่อง มี R L แล้ว ยังมี Mono อีก หัวก็คนละอย่างอ่ะครับ

[Image: d77d6028.jpg]
04-01-2011, 07:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สอบถามถึงสายแจ็คและสาย Line Out - by Gazette - 04-01-2011, 07:14

Forum Jump: