Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร/ ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
A1Guitaricon  ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร/ ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ

ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ

อาจจะเริ่มก่อนเป็นข้อๆไปเช่น

1. ควรรู้จักดูเเลรักษา หรือซ่อมบำรุงเบื้องต้นในเครื่องดนตรีที่ใช้ได้

2.มีความช่างสังเกตุในการบรรเลงทุกครั้ง หมั่นวิเคราะห์หาข้อติ มุมมองในการพัฒนาตนเองอยู่เสมอ

3.มีความอดทนเเละมีวินัยต่อการฝึกซ้อม

4.รู้จักวิเคราะห์ตีความบทเพลงที่เล่น มีการเตรียมตัวที่ดีก่อนเเสดง

5.เป็นคนตรงเวลากับครูอาจารย์ เพื่อนสมาชิกร่วมวง สถานที่เเสดง ผู้ฟัง

6.มีความละเอียดในการฟัง ทำความเข้าใจกับการสื่อสารทุกอย่างในรูปเเบบของเสียง ไม่ว่าจะเป็นการบันทึกการเขียน การอ่านเท่าที่มีโอกาสเรียนรู้

7.ไม่มองโลกเเง่ร้าย คอยติเตียนผู้ร่วมงาน เพื่อนนักดนตรีที่ทำผิดพลาดหรือด้อยกว่า

8.......

คือบางทีอาจจะพูดมามากเเล้ว ผมอยากลองฟังความคิดเห็นทุกท่าน

การเเสดงความเห็นของทุกท่านคือข้อมูลให้ผู้สนใจต่อไป

ต่อไปอยากเเยกเป็นลักษณะนักร้องที่ดีอีกสักข้อ

ลองดูครับ เเสดงความคิดเห็นกัน^^
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

17-12-2010, 01:27
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ลักษณะที่ดีของนักดนตรีควรเป็นอย่างไร/ ลองเเสดงความคิดเห็นกันนะครับ - by hattaya111 - 17-12-2010, 01:27

Forum Jump: