Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
Author Message
Pacharapon Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Rolleyes  รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
พอดีผมได้ถามเรืองซื้อกีตาร์ที่บอร์ดบ้านไม้ไปแล้ว หลังจากนั้นผมก็ดูรุ่นอื่นๆนอกจาก Takamine แล้วดูเว็บนี้ เพิ่งรู้ว่ามีด้วย แล้วก็ฟังเสียงยี่ห้อต่างๆจาก Youtube แล้วก็กระทู้บอกข้อดีข้อเสียยี่ห้อต่างๆ ในบอร์ดนี้ที่ตั้งโดยน้า povation ก่อนจะซื้อ ผมจะรบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมต่อไปนี้ที

1.เกี่ยวกับ Martin ทำไมถ้าจะซื้อ มาติน ทำไมต้องเป็นรุ่น standard แล้วรุ่นที่ต่ำกว่านี้ เช่นราคาที่ไม่เกิน 40k ประมาณ 20-30k ทำไมถึงไม่ดี เพราะว่าในราคาเท่ากันยี่ห้ออื่นๆเสียงจะดีกว่าหรือครับ ขอรายละเอียดทีครับ

2.ผมไปเจอคลิปหนึ่งเกี่ยวกับ Taylor ผมฟังแล้วตีคอร์ดได้เพราะมากสำหรับผม ผมอยากให้น้าๆที่นี้ฟังตีคอร์ดแบบนี้ถือว่าเพราะไหม แล้วเขาอัดได้เพราะแบบนี้ได้ไง ถ้าเป็นแบบนี้ ผมควรซื้อ Taylor เลยใช่ไหมครับ เพราะผมชอบ โดยไม่ต้องสนว่าคนอื่นจะว่ายังไง นี่คลิปครับ

ตั้งแต่วินาทีแรกเลยถึง วินาทีที่ 14

3.ถ้าข้อ 1 ราคา 30-40k ในราคามาตินยี่ห้ออื่นอาจดีกว่า ผมจะได้ตัดตัวเลือกไปแล้วจะเหลือ Takamine กับ Taylor

หลักๆแค่ประมาณนี้ครับ ผมเคยไปลองที่นครหลวงการดนตรีแค่ครั้งเดียวแต่ ซีรีย์ Japan มันหมดแล้ว เล่นแต่ D ผมว่าผมหูพิการนะนิ ฟังไม่ออกเลยต่างยังไง หะๆ

ขอบคุณน้าๆมากครับ ยังไงๆถ้ามีอะไรสงสัยผมจะเพิ่มเติมครับ
(This post was last modified: 13-12-2010, 11:59 by Pacharapon.)
13-12-2010, 11:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ - by Pacharapon - 13-12-2010, 11:56

Forum Jump: