Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
dragonn Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
(28-11-2010, 23:52)pood Wrote:
(28-11-2010, 22:17)dragonn Wrote: ไม่ทราบมีแบบผ่อนได้หรือป่าวครับ

ผมขายกีต้าร์ใด้กำไรเยอะกว่าชาวบ้านมากมายครับ คนอื่นเขาใด้กำไรเป็นเงินเป็นทองเอาไปเที่ยวเดี๋ยวเดียวก็หมด ส่วนผมใด้กำไรเป็นมิตรภาพที่ใช้จนตายก็ไม่มีวันหมดแถมตายแล้วยังมีเพื่อนไปเผาผีให้ซะอีก

ปัญหาเรื่องขายเงินผ่อนคือบางครั้งคนที่ผ่อนเกิดไม่มีเงินจะผ่อนแล้วก็เลยหายหน้าไปเลย คราวนี้ผมก็เลยเสียทั้งเงินและเสียทั้งเพื่อนครับ (ใครรู้ตัวก็กลับบ้านสีฟ้าใด้แล้วครับ เงินที่ยังผ่อนไหม่หมดผมยกให้ครับ) ถ้าน้า dragonn มีคำแนะนำในการแก้ปัญหานี้ผมก็ยินดีรับฟังครับ

ความจริงในปีก่อนๆก็มีหลายคนที่จองไว้แล้วยังไม่พร้อมเรื่องสตางค์เมื่อครบกำหนดหกสิบวันนะครับแต่ในที่สุดหามาจนได้ทุกคนและผมก็ยังไม่เคยยึดเงินจองของใครเลยครับ
พอดีช่วงนี้ฝืดจริงๆ ปรกติก็ไม่เคยซื้อแบบผ่อนส่งเลยครับ แต่อยากได้ แบบ ส่ง 2 งวด ใน 60 วันก็ดีนะครับ ตังยังส่งไม่ครบยังไม่ต้องเอาของไป ครบเมื่อไรค่อยรับไปครับ หากไม่สดวก ไม่เป็นไรนะครับ
29-11-2010, 09:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by dragonn - 29-11-2010, 09:09

Forum Jump: