Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ส่วนประกอบแต่ละส่วนของกีต้าร์ มีผลต่อเสียมากน้อยแค่ไหนครับ
Author Message
house Offline
Member

Likes Given: 0
ส่วนประกอบแต่ละส่วนของกีต้าร์ มีผลต่อเสียมากน้อยแค่ไหนครับ

เคยอ่านเจอ บางที่บอกว่า ไม้หน้า 70% ไม้ข้างไม้หลัง 30%

หรือขึ้นอยู่กับชนิดของไม้ ที่ใช้ทำกีต้าร์ตั้งแต่

โครงสร้างบอดี้ คอ บริจ นัท พิน แซดเดิ้ล เฟรต การเคลือบสี ฯลฯ

เห็นมีหลายคน ว่า เปลี่ยน นัท กับ แซดเดิ้ล แล้วจะทำให้เสียงดีขึ้น อันนี้จริงหรือเปล่าครับผม

20-11-2010, 16:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ส่วนประกอบแต่ละส่วนของกีต้าร์ มีผลต่อเสียมากน้อยแค่ไหนครับ - by house - 20-11-2010, 16:57

Forum Jump: