Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทริปน้าๆ มาเที่ยวเชียงใหม่-ปาย
Author Message
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
ทริปน้าๆ มาเที่ยวเชียงใหม่-ปาย
ผมได้มีโอกาสต้อนรับอาคันตุกะจาก กทม สามท่านที่เดินทางมาเที่ยวเชียงใหม่
และไปต่อที่อำเภอปาย แม่ฮ่องสอน น้าๆทั้งสามท่านคือน้ากานต์ น้าสามเล็ก น้าต่าย
หลังจากที่ทั้งสามคนขับรถมาถึงเชียงใหม่ก็ได้แวะบ้านน้าแนปเพื่อพูดคุยกัน ตามประสาคนที่คุ้นเคย หลังจากออกจากบ้านน้าแนป ผมกับน้าหม่าว ก็นัดพบกับน้าทั้งสามไปทานข้าวเที่ยงกันครับ

เมนูสุดฮิป ข้าวซอยเสมอใจ ร้านดังที่นี่ครับ เห็นใครบอกผมจำไม่ได้ว่าไม่เคยกินข้าวซอยมาก่อนเลย แต่ซอยอย่างอื่นแกบอกว่าบ่อยครัย หลังจากพบกัน ทานข้าวเรียบร้อยแล้ว สุดท้ายมาจบลงที่บ้านผมครับ น้าทั้งสามคุยสนุกมากครับ และเล่นกีต้าร์เก่งทุกคน ร้องเพลงเพราะอีกต่างหาก ผมได้อัดคลิปไว้หลายเพลง กำชับผมใหญ่เลยว่าเอาที่ดีๆลงนะเพราะเล่นเค้าไว้เยอะ Big Grin เดี๋ยวผมจะค่อยๆทยอยอัพโหลดลงให้ได้ชมฝีมือและเสียงร้องของน้าๆเค้านะครับ

เพลงแรกเลยแล้วกัน ร้องโดยน้าต่ายครับ

Tequila Sunrise

Knockin' on heaven door/lekleklek

สายลมรัก/Maow,Labour
(This post was last modified: 08-08-2012, 07:06 by Cin.)
19-11-2010, 22:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ทริปน้าๆ มาเที่ยวเชียงใหม่-ปาย - by Cin - 19-11-2010, 22:32

Forum Jump: