Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมไม่ซื้อ Zoom HD ไว้อัดเสียงกีต้าร์แล้วครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมไม่ซื้อ Zoom HD ไว้อัดเสียงกีต้าร์แล้วครับ
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมขาย Zoom Q3 ทิ้งทั้งๆที่ผมว่ามันอัดเสียงใด้เหมือนจริงที่สุดในบรรดากล้อง video ราคาถูก ที่ขายก็เพราะ Zoom เพิ่งออกรุ่นใหม่คือ Zoom HD ที่ถ่ายใด้เป็น high definition และมีการปรับปรุงเรื่องภาพที่เป็นจุดอ่อนของ Q3 แล้วผมเลยกะจะไปซื้อแต่ในเมืองไทยยังไม่มีของ

เสาร์ที่แล้วน้า cin กลับมาจากฮ่องกงและหิ้ว Sony SLT A55 มาอวด กล้องตัวนี้เขาลือกันว่าถ่าย video ใด้ดีที่สุดในบรรดากล้อง DSLR เราก็เลยลองถ่ายนายแอ้นท์ร้องเพลงใหม่คือเพลง "คำเดิม" โดยใช้ไมค์ stereo ในตัวกล้องอัดเสียงครับ

เรื่องภาพนี่ต้องยอมยกนิ้วให้ Sony A55 ครับ เรื่องเสียงก็พอใช้ใด้แต่บางไปหน่อยเพราะไมค์ในตัวน่าจะลงไปใด้แค่ 100 hz แต่ผมฏ้ไม่แคร์เท่าไหร่เพราพรุ่นนี้ต่อไมค์นอกใด้ครับ

เมื่อวานนี้ก็เสาะหา A55 body มาใด้ เมื่อเย็นนี้เองก็ใด้ไมค์ Rode Stereo VideoMic มาอีก คราวนี้เลยลองอัดกันเล่นอีก คลิปนี้เป็นคลิปเปิดตัวนักร้องคนใหม่นะครับเพราะผมก็เพิ่งเคยใด้ยินแกร้องเพลงเป็นครั้งแรกเหมือนกัน

ถ้าจอรับใด้ลองเปิดเข้าไปใน Youtube และเลือกคุณภาพเป็น HD 1080P เลยครับ ตอนโหลดต้องกด stop ไว้ก่อนแล้วรอให้แถบแดงขึ้นไปเกินครึ่งก่อนครับจะใด้ไม่สะดุดเพราะระดับ 1080P ใน Youtube นี่มี bitrate ประมาณ 3-4 MBPS ซึ่งเร็วเกินไปที่จะฟังสดๆใด้ในบ้านเราครับ

13-11-2010, 23:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ผมไม่ซื้อ Zoom HD ไว้อัดเสียงกีต้าร์แล้วครับ - by pood - 13-11-2010, 23:19

Forum Jump: