Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
made in USA คือที่สุดของที่สุดแล้วหรือครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: made in USA คือที่สุดของที่สุดแล้วหรือครับ
สำหรับผม ผมคิดว่าที่สุดของที่สุดนั้นขึ้นอยู่กับศิลปินที่ผมชอบน่ะครับ

ผมชอบ Stevie Ray Vaughan มาก
เค้าใช้ Fender made in USA
เพราะฉะนั้นถ้าผมจะซื้อ Fender ยังไงก็ต้อง made in USA อ่ะครับมันถึงจะเป็นที่สุด
เพราะผมอยากมีกีต้าอย่างน้า SRV เค้า
(ถ้าจะให้สุดจริงๆ ต้องเป็น Fender made in USA + สี 3 tone sunburst + ปิ๊กการ์ดสีดำด้วยครับ)
จะซื้อ made in Japan หรือ Mexico มันก็ไม่สุดอ่ะคับ อารมณ์จะค้างๆคาๆ

แต่ถ้าผมเกิดชอบโคะยูกิ (พระเอกในการ์ตูนเรื่อง Beck)....ผมไม่ได้ไร้สาระนะครับ การ์ตูนเรื่องนี้สนุกจริงๆ
ผมก็จะคิดว่า Fender made in Japan คือที่สุดของผมครับ
tele สีเหลือง ปิ๊กการ์ดดำ แบบของน้ากีต้าเก่าอ่ะครับ เหมือนของโคะยูกิเลย
(แต่ของน้าเค้า Mexico นะครับ)

"look กับ made in ต้องเหมือนกับศิลปินที่ชอบ" สำคัญกับผมมากกว่าเสียงและคุณภาพครับ
เพราะตอนนี้ผมมีความสุขที่จะเลียนแบบมากกว่าสร้างเอกลักษณ์ของตัวเองอ่ะครับ (ไม่มีปัญญาสร้างนั่นเองครับ)

สรุปว่าผมคิดว่า made in USA คือที่สุดของที่สุด เพราะศิลปินที่ผมชอบทั้งหมดใช้กีต้า made in USA ครับ
(This post was last modified: 22-10-2010, 21:35 by dear709.)
22-10-2010, 21:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: made in USA คือที่สุดของที่สุดแล้วหรือครับ - by dear709 - 22-10-2010, 21:32

Forum Jump: