Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
made in USA คือที่สุดของที่สุดแล้วหรือครับ
Author Message
thepick Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
made in USA คือที่สุดของที่สุดแล้วหรือครับ
คือผมตั้งกระทู้ไม่ได้กวน... ใครนะครับ ถามเพราะไม่รู้ พอเห็นพูดถึงกีต้าร์เมือไหร่ จะมีคนพูด และแนะนำรุ่นที่ต้อง แมด อิน ยูเอส กันตลอดเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นกีต้าร์(ไฟฟ้า) จากค่ายไหนก็ตาม จะมีคนพูดถึงน้อยมากกับรุ่นที่ผลิตใน เอเชีย ทั้งที่ราคาถูกกว่า ครึ่ง หนึ่งเลยอ่ะครับ ยกตัวอย่างนะครับ G&L กับ epiphone ครับ ผมว่าส่วนตัวแล้ว เสียงพวกนี้เมื่อเทียบกับ สเป็ก (อะไหล่,เนื้อไม้,ปิ๊คอัพ) ต่อ สเป็ก กับ fender กับ gibson มันเสียงแทบไม่ได้แตกต่างกันเลยครับ (หรือผมหูยังไม่ถึงขั้นครับ) ส่วนตัวผมเป็นมือใหม่นะครับ บอกตามตรง มีอะไรปล่อยไก่ไปต้องขออภัยด้วยครับ รบกวน ขอความรู้ด้วยนะครับ ว่าทำไมต้อง made in USA ครับ
22-10-2010, 17:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
made in USA คือที่สุดของที่สุดแล้วหรือครับ - by thepick - 22-10-2010, 17:21

Forum Jump: