Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะให้ญาติซื้อแอมป์จาก e-bay แล้วหิ้วมาให้มันจะคุ้มมั๊ยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: จะให้ญาติซื้อแอมป์จาก e-bay แล้วหิ้วมาให้มันจะคุ้มมั๊ยครับ
ไม่ทราบพี่ nap จะหิ้วแอมป์อะไรมาครับ ถ้าเป็นแอมป์หลอดนี่เรื่อง transformer มีผลกับเสียงมากแต่ถ้าเป็นแอมป์ transistor ก้ไม่เท่าไหร่ ถ้าจะซื้อหม้อแปลงควรซื้อที่มี power rating ประมาณสองเท่าของแอมป์เพราะหม้อแปลงบ้านหม้อจ่ายไฟไม่ค่อยเต็มครับ (power rating ดูใด้ตรงป้ายหลังแอมป์ อย่างแอมป์หลอด 15 watts นี่กินไฟเกิน 100 watts นะครับ)

ถ้าแอมป์ตัวเล็กพอที่จะใส่กระเป๋าเดินทางใด้ก็หิ้วสะดวกครับ การเช็คน้ำหนักนั้นเขาเช็คที่ต้นทางเท่านั้น ตามปกติถ้าบินชั้น Y = 20 kg., J = 30 kg. ถ้ามีบัตร frequent flyer เขาอาจเพิ่มให้ 10 kg. ถ้าแอมป์หนัก 30 ปอนด์บวกกระเป๋าก็คงจะหนักเกือบยี่สิบกิโลแล้วครับแต่ถ้าเดินทางกันหลายคนก็เฉลี่ยน้ำหนักกันใด้และถ้ารวมกันเกินนิดหน่อยเขาก็ไม่ว่าอะไรครับ
12-10-2010, 10:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะให้ญาติซื้อแอมป์จาก e-bay แล้วหิ้วมาให้มันจะคุ้มมั๊ยครับ - by pood - 12-10-2010, 10:43

Forum Jump: