Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะให้ญาติซื้อแอมป์จาก e-bay แล้วหิ้วมาให้มันจะคุ้มมั๊ยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: จะให้ญาติซื้อแอมป์จาก e-bay แล้วหิ้วมาให้มันจะคุ้มมั๊ยครับ
แอมป์ที่ให้ลิ้งค์มาตัวหนึ่งทำในเวียตนามส่วนอีกตัวเป็นของจีน ถ้าคุณหิ้วกลับมามันก็ใด้เดินทางรอบโลกพอดี ซื้อเมืองไทยประหยัดกว่าเยอะครับและไม่ต้องใช้หม้อแปลงด้วย

เรื่องซื้อแอมป์จากอเมริกานั้นมีข้อเสียดังนี้ครับ
1. แอมป์ส่วนใหญ่ใช้ไฟ 110 V. ถึงใช้หม้อแปลงก็เสียงดรอปแน่นอนเพราะคุณต้องแปลงสองรอบ
2. การฝากญาติหิ้วนั้นอย่าลืมว่าแอมป์มันหนักและหิ้วไม่สะดวกนะครับ ถ้าญาติคุณบินชั้นธุรกิจและมีบัตรทองน้ำหนักอาจไม่เกินกำหนด ถ้าไม่ใช่ก็เสียค่าปรับานเบอะละครับ พอมาถึงเมืองไทยก็อาจโดนเรียกตรวจเพื่อเก็บภาษีอีก
3.พวกแอมป์นี่มีน้อยมากใน eBay ที่เขายอมส่งเมืองไทยครับ ถึงเขาส่งก็อย่าลืมว่าพิกัดภาษีนำเข้าของแอมป์มันอยู่ที่ 30% ไม่ใช่แค่ 10% เหมือนเครื่องดนตรีนะครับ

ผมเคยซื้อแอมป์จากอเมริกาสามตัวเพราะมันไม่มีขายในเมืองไทยและทุกตัวเป็นรุ่น export ที่ใช้ไฟ 220 V. ตอนเอากลับเมืองไทยผมฝากคนที่ย้ายกลับเมืองไทยให้ส่งทางเรือมาพร้อมกับของใช้ส่วนตัวครับ
11-10-2010, 20:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะให้ญาติซื้อแอมป์จาก e-bay แล้วหิ้วมาให้มันจะคุ้มมั๊ยครับ - by pood - 11-10-2010, 20:28

Forum Jump: