Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีคำถามเผื่อเป็นแนวทางครับว่า Brazilian rosewood กับกีต้าร์ไทยทำ
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
มีคำถามเผื่อเป็นแนวทางครับว่า Brazilian rosewood กับกีต้าร์ไทยทำ
อยากให้พี่ช่วยออกความเห็นหน่อยครับว่าถ้า จะสั่งทำกีต้าร์ ทรงD โดยใช้ไม้หลังและไม้ข้างเป็นbrazilian rosewood ส่วนคอกับfingerboard ก็คงเป็นมาฮอกานีกับ ebony ไม้หน้าควรเป็นอะไรดีครับ แล้วไม้ brazilian จะหายากไหมครับ แล้วต้องเก็บตังซักเท่าไรครับ แล้วงานแบบนี้เหมาะกับช่างไทยท่านใดบ้างครับ หรือหา brand name ที่เป็นbrazilianเลยครับแต่เท่าที่ดู มันแสนปลายๆหมดเลย เกินเอื่อม!! อันไหนคุ้มกว่ากันครับ ผมชอบstyleตีคอร์ด balance ดีๆครับ รบกวนพี่ๆน้าๆcomment หน่อยครับ
22-09-2010, 16:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
มีคำถามเผื่อเป็นแนวทางครับว่า Brazilian rosewood กับกีต้าร์ไทยทำ - by yot977 - 22-09-2010, 16:26

Forum Jump: