Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ
เรื่องกล่องน้า dear อาจไม่ซีเรียสแต่ผมซีเรียสครับ

กล่องรุ่นนี้ซื้อใหม่ราคา 7500 บาทไม่มีส่วนลดครับ ถ้าบวกกับราคาขายเข้าไปก็ต้องถือว่าราคาไม่ถูกเท่าไหร่ ที่น่าสงสัยอีกอย่างก็คือกีต้าร์ตัวนี้อายุแค่สองปีแต่กล่องหายไปไหนถ้าเป็นของแท้ (ถ้าเป็นของจีนนี่เขาไม่มีกล่องให้หรอกนะครับ)

ส่วนการจะดูว่าเป็นของแท้หรือเปล่านั้นดูยากครับเพราะรูปที่ลงไว้มีไม่กี่รูปแต่ถ้าเป็นของปลอมก็ปลอมใด้เนียนมากเพราะผมจับผิดใด้จุดเดียว

[Image: amstd1.jpg]

[Image: amstd7.jpg]

ลองเทียบ serial number ของตัวที่ลงขาย (A) กับของแท้ (B) จะเห็นใด้ว่า font ไม่เหมือนกันครับ (ตรงที่ผมทำจุดแดงไว้) ซึ่งเห็นใด้ชัดเจนที่เลข 8

ดังนั้นผมขอเดาว่าเป็นของจีนครับแต่ปลอมใด้เนียนมาก
เรื่องการปลอมของจีนนี่ผมยอมรับว่าดูจากรูปยากครับถ้าเป็นเกรด A แต่บางครั้งก็มีรายการ "ปลาหมอตายน้ำตื้น" อย่างในรูปด้านล่างที่คนงานติดสติ้กเก้อร์ "CE" กลับหัวเพราะอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก

[Image: amstd8.jpg]
(This post was last modified: 19-09-2010, 00:41 by pood.)
19-09-2010, 00:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รวบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ - by pood - 19-09-2010, 00:20

Forum Jump: