Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณชอบกีต้าร์ Taylor ใหม
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: คุณชอบกีต้าร์ Taylor ใหม
kiss Wrote:
Labour Wrote:ขอเป็นสาวคนแรกแล้วกันครับ น้าหม่าวเหมียว...Tongue

ของทุกอย่าง ย่อมมี "แต่" ครับ?

พี่ Labour เด่วจับตีเลย เป็นฉาววววว ตั้งแต่เมื่อไหร่กันเนี่ย Big Grin
ชอบคำพูดของพี่จัง ของทุกอย่างย่อมมี "แต่" เพราะทุกๆ อย่างในโลกนี้ นู๋เชื่อว่าไม่มีคำว่า the best ค่ะ แต่ถ้า ดี หรือ ดีกว่า มีแน่นอน

ขอเป็นสมาชิก ญ หญิงแท้ๆ แสดงความเห็นคนแรกนะคะ Smile

kiss มี taylor 414CE ILTD ที่เป็น ES2 (เอาไว้มือหายเจ็บแล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูใน Guitar pic. post นะค่ะ) ซื้อมาได้ประมาณ 5 เดือนค่ะ ชอบเค้าตรงที่สวยงามค่ะ แล้วก็เสียงของสาย 1 - 3 ใส กรุ๊งกริ๊งอย่างที่พี่ๆ post ไปแล้ว แต่เค้าก็มีข้อเสียตรงที่ bass ไม่หนาจริงๆ ค่ะ

ตอนแรกก่อนซื้อก็มีคนแนะนำว่าถ้าความใสก็ takamine หรือไม่ก็ Taylor ตอนที่ซื้อความรู้น้อยยังไม่รู้จักกับพวกพี่ๆ ก็ซื้อเลยโดยที่มีข้อมูลน้อย ปัญหาของนู๋ตอนนี้คือความคล่องตัวน้อยเวลาเล่นพี่สาวน้อย คิดว่าเป็นที่คอกีตาร์คงไม่เหมาะกับมือของนู๋มังค่ะ สันนิษฐานเอานะคะ กำลังคิดว่ากีตาร์ตัวต่อไปที่อาจจะซื้อในอนาคตคงต้องศึกษาและลองให้มากๆ ก่อนซื้อค่ะ เพื่อตอบสนองต่อการเล่นของเราจริงๆ Wink และคงต้องขอข้อมูลจากพี่ๆ ก่อนซื้ออย่างแน่นอนค่ะ Smile

เท่าที่ปุ๊สังเกตเห็น มือและนิ้วมือของนู๋คิสก็ไม่ได้เล็กและสั้นนะครับ นิ้วยาวสวยดีด้วยซ้ำไป
อาจจะเป็นเพราะการวางตำแหน่งของมือซ้ายยังไม่ลงตัวเท่านั้นเองครับ ซึ่งก็ส่งผลให้ข้อมือบาดเจ็บอยู่ในขณะนี้ด้วย

อย่าง Takamine ถ้าคนมือใหญ่นิ้วยาวไปเล่น ก็ต้องปรับการวางมือเยอะพอสมควร เพราะคอเล็กเหลือเกิน
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
05-09-2007, 11:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณชอบกีต้าร์ Taylor ใหม - by .::.pOoH.::. - 05-09-2007, 11:06

Forum Jump: