Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เค๊าเรียกว่าแนวอะไรเหรอครับ
Author Message
Olivia Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เค๊าเรียกว่าแนวอะไรเหรอครับ
(15-07-2010, 05:21)Grid.. Wrote: ดนตรีของ Derek Bailey ผมเข้าไม่ถึงครับพี่พิท..

ยิ่งเพลง Niigata Snow นี่ยิ่งทำให้ผมรู้สึกว่า.. เหมือนมั่วๆไงไม่รู้ครับ..
link >> http://www.youtube.com/watch?v=q_L-8v2pWlc

ถ้าดนตรีบนโลกนี้มีคำนิยามว่า "น่าฟัง" ล่ะก็.. Derek Bailey คนนี้ผมคงขอผ่านครับ..

**ความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ..**

จริงๆแล้วก็ไม่น่าเชื่อเหมือนกันว่าจะมีดนตรีแบบนี้อยู่บนโลกใบนี้ด้วย
ถึงขนาดมีคอนเสิร์ต แล้วก็มีผู้ชมผู้ฟังด้วย มีงานสตูดิโอด้วย
จริงๆแล้วมันก็เป็นดนตรีนะผมว่า มันถูกเล่นมาจากเครื่องดนตรี
แต่ผมว่ามันไม่มีองประกอบของความเป็นดนตรีเอาซะเลย
ความเป็นท่อน และอารมณ์ของเพลง และอื่นๆอีกมากมาย

ผมเองก็เข้าไม่ถึงดนตรีแนวนี้ครับ ฟังกี่ที มันก็มั่วชัดๆ.............อิอิ
พอดีไปเจอมา เห็นมันแปลกดีครับ ก็เลยเอามานำเสนอกันดูครับ

เด๋วจะเข้าใจผิดว่าผมฟังดนตรีแบบนี้อยู่..........555
ผมว่าเค๊าดังมากเลยนะครับ มีศิลปินนำงานของเค๊ามา tribute ด้วยนะครับ ไม่เชื่อลองดูครับ

Love Acoustic Sound
(This post was last modified: 15-07-2010, 12:53 by Olivia.)
15-07-2010, 12:49
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เค๊าเรียกว่าแนวอะไรเหรอครับ - by Olivia - 15-07-2010, 12:49

Forum Jump: