Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@
Author Message
kiddada Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: @@@@ Fender SRV , Stevie Ray Vaughan Signature , สภาพใกล้เคียง 100% @@@@@
(15-07-2010, 12:20)kim_colombet Wrote: ได้ความรู้เกี่ยวกับเรื่อง Signature , Tribute , Custom shop และอีกมากมาย ขอบคุณมากๆ คับ โดยส่วนตัวเพิ่งหันมาสนใจกีต้าร์ไฟฟ้า อย่างจริงจังเพิ่งไม่นานนี้เอง เริ่มมาจากการได้ดูแสดงสดคอนเสริต์ของ John mayer ที่มีการเล่นแบบ Trio band + กับ ทึ่งในเสียงคลีน ของกีต้ารตระกูล fender ที่เป็น single coil แต่ให้เสียงอิ่มหนา เรียกได้ว่าไม่น้อยหน้า humbucking เลยก็ว่าได้

ผมหลงรัก fender เข้าเต็มเปาซะแล้วหละคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล ความรู้ดีๆ ที่วันนึงผมอาจจะต้องตอบรุ่นน้องๆเหมือนที่พี่ๆ ตอบกันนี่แหละคับ

ถ้าเป็นไปได้ อยากจะเริ่มต้นที่ American Standard ซักตัว แต่คงต้องรอพร้อมกว่านี้ เพราะ กีต้าร์ไฟฟ้าไม่ได้จบที่กีต้าร์ ยังมีเรื่องที่ต้องจ่ายอีกเยอะรวมถึง Amp + Effect แค่คิดก็กระเป๋าแห้งแล้วคับ Big Grin

ผมก้อชอบconcert นี้มากๆๆๆๆๆๆ เหมือนกันครับผม ถึงขนาดยอมลงทุนไปซื้อ เครื่อง blu ray เพื่อมาดูคอนเสริตโดยเฉพาะ Smile
15-07-2010, 18:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: @@@@ Fender SRV , Stevie Ray Vaughan Signature , สภาพใกล้เคียง 100% @@@@@ - by kiddada - 15-07-2010, 18:22

Forum Jump: