Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ค้างคาวกินกล้วย
Author Message
เดอะตู่ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ค้างคาวกินกล้วย
(17-07-2010, 04:43)ton666 Wrote: เย้ยยยยย....เล่นงี้ผมไปไม่เป็นเลยคับพี่55+

ที่บอกว่าชอบเหมือนกันคือชอบวิธีการเล่นเเบบนี้ใช่ป่าวครับพี่
อันนี้ พูดจริงๆนะครับพี่ ผมเองก็ชอบวิธีการเล่นเเบบนี้เหมือนกันครับ
ผมจําได้มีอยู่ครั้งหนึ่ง มีนักดนตรีรุ่นพี่ผมคนหนึ่ง เคยบอกกับผมว่า

"อย่ากลัว ที่จะเล่นอะไรที่เราไม่ได้เตรียมมา บนเวทีเราต้องสดได้"

ประโยคนี้เป็นหนึ่งในหลายประโยค
ที่ผมชอบมาก เเละนํามาใช้ในการเล่น เเม้จะทําได้ไม่ดีเท่ากับนักดนตรีรุ่นพี่คนที่บอกผม
เเต่ก็ทําให้ผมพอเอาตัวรอดมาได้ เเละ มันก็ทําให้ผม พอจะมีคนรู้จัก บ้างในหมู่นักดนตรีที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกัน ว่า...ผมมันบ้า......ครับ เเฮ่ เเฮ่

นักดนตรีคนที่บอกผมว่า "อย่ากลัว ที่จะเล่นอะไรที่เราไม่ได้เตรียมมา บนเวทีเราต้องสดได้" คนนั้น ชื่อ (พี่)"ตู่" ครับพี่

ขอบคุณพี่ตู่อีกครั้งจริงจริงครับ

เหอะๆๆ พ๊ม ม่ายยยย รุ๊.... พ๊มม ...มาวววววว อิอิ
17-07-2010, 12:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ค้างคาวกินกล้วย - by เดอะตู่ - 17-07-2010, 12:32

Forum Jump: