Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
Author Message
ZIZ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
เมื่อก่อนเคยมี Yamaha FG-401 โดนเพื่อนแฮบไปแล้ว ตอนนี้ลูกเพื่อนมันเอาไปตีแทนกลองแล้วครับ

เมื่อสองสัปดาห์ก่อน Takamine EG-334EC ยังเป็นชื่อผมอยู่ แต่ตัวมันไปอยู่กับเพื่อนผมหลายเดือนแล้ว แต่ตอนนี้เป็นของเพื่อนผมเต็มตัวแล้วครับ เพราะเพื่อนมันเอาตังค์มาจ่ายผมแล้ว...ไชโย(งง หล่ะซิครับ คือเพื่อนมันซื้อต่อผมหน่ะ แต่เพิ่งเอาตังค์มาจ่าย ตามทวงทุกวันเลย สงสัยมันรำคาญ)

และก็เคยเกือบจะมี Yamaha CPX-8 มาไว้ครอบครองแล้ว แต่พอดีว่าเงินขาดมือ เลยต้องคืนเจ้าของเขาไป......

ดังนั้นตอนนี้กีต้าร์ที่มีใช้อยู่จริงๆคือ Norman B20Folk ตัวเดียวเท่านั้น (หลายๆคน บอกว่าคอมันชอบบิด แต่ของผมไม่บิดแสดงว่า B20Folk ของผมมันต้องเป็น Limited Edition แน่ๆ อิอิ)

อนาคตเล็ง Martin OM-21 เอาไว้ แต่หนทางช่างยาวไกลนัก ค่าตัวมัน 7หมื่นกว่าๆ แต่ตอนนี้ทั้งเนื้อทั้งตัวมีอยู่ 5พัน(แค่ต้นเดือนนะเนี่ย ส่วนเงินที่ได้จากการขาย Takamine EG-334EC ได้มาหมื่นกว่าๆ เอาไปโปะ Visa หมดแย้วววว)
03-09-2007, 16:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~ - by ZIZ - 03-09-2007, 16:45

Forum Jump: