Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
Author Message
MafiaGirl99 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
[/b]คือ นัทอยากรู้ว่าพี่พี่ใช้กีตาร์ยี่ห้อไรกันบ้างอ่ะคะ...
แล้วแต่ละท่านมีประสบการการเล่นมากี่ปี....

นัทมีกีตาร์อยู่หนึ่งตัว ชื่อ "น้องเรย์"...ซื้อมาได้ห้าเดือนแล้วคะ..
ยี่ห้อ WashBurn ถูกๆอ่ะคะ..ประมาณห้าพันได้มั้งคะ...

แต่ก่อนมีกีตาร์ ซึ่งดีมากๆๆ เป็นกีตาร์ของพี่ชาย ของ Fender
ซึ่งเสียงดีมากๆคะ แต่ว่าไม่ค่อยได้เล่นเลยคะ..จนพี่ชายมันเอาคืนไป....

ก็เลยเพิ่งมามีน้องเรย์นี่หละคะ เลยอยากเล่นเก่งๆ แบบพี่พี่เพื่อนบ้างอ่ะ
ตอนนี้ยังเล่นได้แค่อนุบาลเองคะ.....

อยากถามทุกๆคนว่าใช้กีตาร์อะไรกันบ้าง
แล้วอยากให้แนะนำว่าถ้าเพิ่งหัดเล่นควรเล่นกีตาร์แบบไหนดี????

ขอบคุณคะ...

นัทคะ
~~เจ้าแม่มาเฟีย~~
[b]

Attached Files Image(s)

03-09-2007, 16:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~ - by MafiaGirl99 - 03-09-2007, 16:04

Forum Jump: