Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Dracula&Friends *part 1* - Don Ross
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
Dracula&Friends *part 1* - Don Ross
เพลงนี้เป็นเพลงของ Don Ross ครับ.. อยู่ในอัลบั้ม live in your head..

ที่ผมเล่นเพลงนี้เพราะผมรู้สึกว่างเพลงนี้เป็นเพลงที่ค่อนข้างง่ายที่สุดของ Don Ross ครับ..
แต่พอเอาเข้าจริงๆมันก็ยากสำหรับผมอยู่ดินั่นล่ะ.. Sad

เพลงนี้ตั้งสายเป็น DADGCE ครับ..
riff ในเพลงไม่มีอะไรซับซ้อนครับ.. เมโลดี้ของเพลงจะให้กลิ่นของ minor ได้ดี..
ที่น่าสนใจคือ เสน่ห์ของเพลงมันอยู่ที่การเล่น groove&rythm ให้หนึบครับ.. ซึ่งจะว่าไปเรื่องการเล่นกับจังหวะของผมเองก็ยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่นักครับ..

(ต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ หากมีจุดไหนที่เล่นผิดพลาดไปหรือบิดจากเพลงเดิมเค้าไปบ้าง เพื่อให้เอื้อกับความสามารถของตัวผมเองครับ.. Tongue)

ถ้าสนใจก็ลองแกะมาเล่นกันเยอะๆนะครับ.. ผมจะได้มีเพื่อนไว้คอยปรึกษาในเรื่องของ fingerstyle เพิ่มขึ้น.. Smile

เดี๋ยวมี Dracula&Friends *part 2* อีกเพลงนึงครับถ้าเล่นจบไว.. จะรีบนำมาฝากกันครับ..

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่เข้ามาชม-ฟัง กันล่วงหน้านะครับ..
(This post was last modified: 01-07-2010, 05:54 by Grid...)
30-06-2010, 04:15
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Dracula&Friends *part 1* - Don Ross - by Grid.. - 30-06-2010, 04:15

Forum Jump: