Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หมอกและควัน - cover by Grid..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
หมอกและควัน - cover by Grid..
ทำเพลงนี้เสร็จได้สักพักนึงแล้วครับ.. เพราะเห็นหลายๆคน(น้าเด่น, หมอลูกแกะ และอีกหลายๆคนที่ผมรู้จัก)เล่นเพลงนี้ครับ..
เลยอยากลองเล่นเพลงนี้ดูบ้าง.. แต่เล่นที่ไรไม่ค่อยจะเหมือนเดิมทุกทีเลย.. Tongue

วันนี้เลยอัดไว้ดูข้อบกพร่องของตัวเองด้วยน่ะครับ..

โดยตั้งใจว่าจะใช้คีย์+คอร์ดที่ง่ายที่สุด..
เพื่อสำหรับคนที่กำลังจะหัดเล่น+สนใจ น่าจะแกะกันได้ไม่ยากครับ..

เพลงนี้อยู่ในคีย์ G นะครับ.. Smile

(กีต้าร์ที่ใช้ก็ Hippo Acousticครับ..)

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมกันนะครับ.. Big Grin
(This post was last modified: 30-06-2010, 04:05 by Grid...)
30-06-2010, 03:56
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
หมอกและควัน - cover by Grid.. - by Grid.. - 30-06-2010, 03:56

Forum Jump: