Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ mini compo ให้ส่งเสียงแทนลำโพงทีวี
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ mini compo ให้ส่งเสียงแทนลำโพงทีวี
อยากขอคำแนะนำครับ
ออกตัวก่อนว่าผมมีความเข้าใจเกี่ยวกับการใช้งานทีวี-วิทยุน้อยมากครับ

ผมมีปัญหาคือตอนนี้ลำโพงที่มัน built in มาในทีวีของผมมันแตกแล้วครับ
ประจวบกับวันนี้ไปซื้อของที่ makro เห็น mini compo ของ LG ลดราคาอยู่ครับ
ผมเลยมีความคิดว่าอยากซื้อ mini compo ชุดนี้ ให้มันมาส่งเสียงแทนลำโพง built in ของทีวี
(ให้มันส่งเสียงแทนก็พออ่ะครับ ไม่ได้ต้องการเสียงดีอะไรมากมาย)

แต่ทีนี้ผมมี box ของ true vision อยู่ด้วยอ่ะครับ (ใช้สายขาวเหลืองแดง)
อยากถามว่า ผมจะต้องต่อยังไงครับ ทีวี -- mini compo -- box ของ true vision
ต้องไปซื้อสายอะไรมาต่อบ้างครับ

และการเพิ่ม-ลดเสียง ต้องใช้รีโมทของ mini compo หรือของ box ของ true vision ครับ

ขอบคุณครับ
(This post was last modified: 27-06-2010, 17:11 by dear709.)
27-06-2010, 17:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ mini compo ให้ส่งเสียงแทนลำโพงทีวี - by dear709 - 27-06-2010, 17:10

Forum Jump: