Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจ้าบ่าว.. เจ้าสาว..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
เจ้าบ่าว.. เจ้าสาว..
ไม่ค่อยได้เข้าบ้าน ด้วยภาระกิจหลายอย่าง..
จึงขอใช้พื้นที่นี้..

อวยพรแด่น้าสัน.. และเจ้าสาว...
และผู้ที่เตรียมตัวจะเป็นเจ้าบ่าว และเจ้าสาวนะครับ..

................

ความรัก.. เป็นจุดเริ่มต้นของอะไรหลาย ๆอย่าง
แต่ความรักมิใช่สิ่งที่จะทำให้อะไรหลาย ๆอย่างนั้นคงอยู่..

ความรัก.. เป็นจุดเริ่มต้นของชีวิตการแต่งงาน
การแต่งงาน.. นั้นเป็นเหมือนจุดเริ่มต้นของชีิวิตครอบครัว
การมีครอบครัว.. ก็เหมือนเป็นจุดเริ่มต้นของการใช้ชีวิตอีกครั้ง..

ชีวิตสำหรับคนมีครอบครัว..
ที่เริ่มต้นขึ้นจากความรัก..

แต่ความรักกลับคล้ายไม่ใช่สิ่งที่ทำให้ครอบครัวดำรงอยู่..

ความรักอาจทำให้เกิดความรัก ความหึงหวง ความหวาดระแวง
ความห่วงใย ที่อาจมากเกินไป.. หรืออะไรก็แล้วแต่
จนเลยขอบเขตของมัน..

อะไรหลาย ๆอย่างที่เกิดจากความรัก.. มักกลับกลายเป็นสิ่งที่ทำร้ายตัวเอง..

แต่สิ่งหนึ่งที่ความรักทำให้เกิด..

คือ ความเข้าใจ..

ความเข้าใจในความรัก..
ความเข้าใจในคนที่รัก..
ความเข้าใจในครอบครัวอันเป็นที่รัก..
และความเข้าใจในตัวเอง

และเข้าใจในเหตุผลที่รัก..

ชีวิตครอบครัว
หากเราเข้าใจในความรักนั้น..
เข้าใจซึ่งกันและกันแล้วต่างหาก
เราจึงจะเรียกว่าใช้ชีวิตครอบครัว..

เพราะหากเราไม่เข้าใจต่อกันเลย..
นั่นก็คงเรียกได้เพียงว่า.. การใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันเพียงเท่านั้น..

เมื่อเราเข้าใจ.. เปิดใจ เปิดหู เปิดตา.. ยอมรับอีกหนึ่งชีวิต..
และอีกหลายชีวิตที่ตามมาแล้ว..
นั่นคือการเดินเข้าสู่ชีวิตครอบครัวอย่างแท้จริง..

ชีวิตครอบครัวที่จะมีความอบอุ่น และความเข้าใจ..
ที่เริ่มต้นด้วยความรัก และความรักตลอดไป..

ขอให้น้าสันและเจ้าสาว..
มีความสุข สดชื่น และสมหวัง ตลอดไปครับ..

โฟล์คน้อย

......................

เจ้าบ่าว.. คือ คนที่กำลังจะเป็นเจ้าแห่งบ่าว..
ผู้จะต้องถูกใช้แรงงานเยี่ยงบ่าวตลอดไป..

เจ้าสาว.. คือ คนที่กำลังจะเป็นเจ้าแห่งสาว..
ผู้ที่จะมีความสุขเหนือบ่าว.. ไปชั่วกาลนาน..

อิอิ.. ขอเสี้ยมมมมมหน่อยนะครับ.....
ฮ่า ฮ่า..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
07-12-2007, 16:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เจ้าบ่าว.. เจ้าสาว.. - by โฟล์คน้อย - 07-12-2007, 16:44

Forum Jump: