Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ High End แตก ที่ Povation's House
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
กีตาร์ High End แตก ที่ Povation's House
ไม่มีอะไรมากครับ
เพียงแค่เบี่ยงเบนความสนใจจากกระทู้หัวข้อที่ Hot เหลือเกิน

แต่กระทู้นี่มิใช่แซว...แต่มีสาระ ดังจะกล่าวต่อไปนี้

กีตาร์ Yamaha FG-1500 Hand Made ปี 1973 ไม้หลังและไม้ข้างเป็นBrazilian Rosewood ของผมตัวหนึ่ง...ผมสังเกตเห็นว่าเริ่มมีรอย Crack หรือแตกที่แลคเกอร์ ด้านหลังกีตาร์ ยาวประมาณ 2 นิ้ว
ผมเป็นห่วงว่าจะยาวกว่านี้อีกไหมและเมื่อไหร่
การเก็บรักษา..ผมไว้ในกล่อง..นานๆหยิบมาเล่น..อยู่ในอุณหภูมิคงที่ตลอดประมาณ 27-30 องศาเซลเซียส
เนื่องจากเป็นกีตาร์รุ่นเก่าที่ลงแลคเกอร์บางๆประกอบกับไม้ชนิดนี้ต้องดูแลเป็นอย่างดี
แม้ไม่มีผลกับเสียง แต่ผมอยากศึกษาวิธีการดูแลกีตาร์ที่มีส่วนประกอบจากไม้Brazilian Rosewood
ท่านใดมีประสบการณ์ กรุณาให้เป็นวิทยาทานด้วย จักเป็นพระคุณยิ่งครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-12-2007, 12:39
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์ High End แตก ที่ Povation's House - by povation - 06-12-2007, 12:39

Forum Jump: