Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์โปร่ง Gibson Songwriter DLX Studio สภาพ 100%
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: กีต้าร์โปร่ง Gibson Songwriter DLX Studio สภาพ 100%
แหม...คุณ vor55 มีแซว

กรุของท่าน vor55 ก็ไม่ใช่น้อยนี่ครับ พักหลังเห็นสอยแหลกเลย เบื่อตัวไหนก็เอามาปล่อยเพื่อนผู้ยากไร้คนนี้บ้างนะครับ โดยเฉพาะ Guild ยังรออยู่ด้วยความหวัง หรือจะขาย Songwriter ให้เพื่อนไว้ใช้งานก็ได้นะครับ บอกตรงๆ ช่วงนี้จะกินแกลบแล้วเพราะเพิ่งโดนของ "หนักมาก" ไป หวังว่าคุณวอจะกรุณา อิอิ..

อ้อ..ว่าจะมาตอบคุณ pizuuh เรื่อง Songwriter Deluxe นะครับ

สำหรับ Songwriter Deluxe ที่แตกออกเป็น 3 รุ่น เริ่มต้นเมื่อปี 2009 ครับ ถ้าของคุณ pizuuh เป็นปี 2008 ก็น่าจะยังเป็นรุ่นเก่าครับ สิ่งที่แตกต่างกันระหว่าง 2 รุ่นนี้น่าจะเป็นพวก Electronic ซึ่งรุ่นใหม่จะใช้ของ Fishman Ellipse Aura โดยเฉพาะคอของรุ่น Standard และ Custom จะเป็นแบบ compound radius fingerboard คล้ายๆ กับคอกีต้าร์ไฟฟ้าซึ่งจะทำให้เล่นสบายขึ้น รวมถึง Inlay ใหม่ที่สวยขึ้นและราคาที่พอๆ กับเมืองนอก แค่นี้ก็น่าจะทำให้ท่านๆ แถวนี้ควักกระเป๋าซื้อกันแล้วนะครับ

สำหรับผม ขอเข้าไปลองรุ่น Custom ก่อนเพราะเห็นแล้วมันน่าโดนจริงๆ 555...
18-06-2010, 15:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์โปร่ง Gibson Songwriter DLX Studio สภาพ 100% - by pong555 - 18-06-2010, 15:11

Forum Jump: