Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
### คลิปสอนเล่นเพลง Heart Of Life กับ Neon ครับ ####
Author Message
Olivia Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ### คลิปสอนเล่นเพลง Heart Of Life กับ Neon ครับ ####
เพลงของ จอห์น หลายเพลงเลย ส่วนใหญ่ตาจอห์น จะชอบใช้นิ้วโป้งมือซ้ายเล่นในสายที่6

ผมเป็นคนนึงที่ใช้นิ้วโป้งมือซ้ายเล่นอยู่บ่อยๆ แต่พอมาเจอเพลงNeon งานเข้าครับ ไปไม่เป็นเลยครับ

อ้อลืมบอกไปครับ น้าชู สอนได้ละเอียด เข้าใจง่ายครับ ส่วนเพลงNeon นั้น น้าชูตัดปัญหาการใช้นิ้วโป้งมือซ้ายออกไป

ดีเลยครับ แต่น่าจะเล่นยากกว่าแบบจอห์นซะอีกครับ พูดง่ายๆก็คือ เก่งกว่าจอห์นซะอีกครับ.........55ล้อเล่นครับ

ทำมาสอนอีกนะครับ ชอบครับ
Love Acoustic Sound
(This post was last modified: 15-06-2010, 02:23 by Olivia.)
15-06-2010, 00:10
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ### คลิปสอนเล่นเพลง Heart Of Life กับ Neon ครับ #### - by Olivia - 15-06-2010, 00:10

Forum Jump: