Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องการอัดเสียงด้วย com ต่ออีกนิดครับ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ถามเรื่องการอัดเสียงด้วย com ต่ออีกนิดครับ
มาแนะนำอินเตอร์เฟส อีกตัวครับ คือ Presonus Firebox(USB) ครับ คุณภาพปรีดีเลยครับ 6000 บ.
การอัดร้องกับmidi ไม่ค่อยยุ่งยากในการปรับแต่งเสียงครับ
แต่จะเอาอลังการ แนะนำว่าโหลดเอmidi มาไว้ในโปรแกรมด้วยเลย แลวเรียกVST เสียงต่างๆมาใส่ รับรองเหมือนจิงและหล่อด้วย555
หลักๆก็มีกลอง ผมแนะนำโปรแกรม EZdrum กีตาร์ก็visual(เขียนไงหว่า)Guitrist เบสก็ชื่อเดียวกันแต่สำหรับเบส หรือtrilogy
ส่วนซาวน์คีย์บอดร์ซิน ผมใช้reason อยู่ครับ แต่คิดว่าแตต่ละเสียงมันก็มีแต่ละโปรแรกมยิบย่อยอยู่ครับลองศึกษาดู
แต่คอมก็ต้องแรงใช้ได้เลยครับ
ส่วนไมค์ SE2000 ก็ตามราคาครับ คาแรกเตอร์เสียงดีครับ แต่ไดอะแฟรมบางครับ ต้องระวังนิดนึง แต่ตอนนี้6900 แล้วมั้งครับ
หูฟังอีกตัวก็น่าจะอยู่แล้วละครับ แบบclose นะครับ เวลาอัดร้องจะได้ไม่รั่ว แนะนำเพิ่มเป็น Superlux HD660 ครับ 1460บ.
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
16-06-2010, 05:28
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องการอัดเสียงด้วย com ต่ออีกนิดครับ - by papachill - 16-06-2010, 05:28

Forum Jump: