Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องการอัดเสียงด้วย com ต่ออีกนิดครับ
Author Message
leuheang Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ถามเรื่องการอัดเสียงด้วย com ต่ออีกนิดครับ
จากกระทู้เดิมที่ถามเรื่องการอัดเสียงร้อง และ กีต้าร์ด้วย com

หลังจากทำากรบ้านจากการอ่านตาม web ต่างๆมีคำถามเพิ่มเติมเล็กๆน้อยๆครับ

1. มีเพื่อนให้คำแนะนำว่า "ถ้าิัอัดเสียงร้องเป็นหลักให้ใช้ m audio fast track/ ถ้าอัดเสียงกีต้าร์เป็นหลักให้ใช้ line6 UX2" ผมไม่เคยใช้ทั้งคู่เลยครับไม่ทราบว่าเพื่อนๆ มีที่เคยใช้แนะนำตัวไหนบ้างครับ (คิดว่าหลักๆจะเอามาอัดเสียงร้องโดยใช้ดนตรี karaoke เป็น backing track นานๆจะอัดกีต้าร์ทีนึง)

2. program ที่แถมมาของทั้ง 2 ตัวนี้อันไหนใ่ช้ง่ายกว่ากันครับ (คือถ้าไม่จำเป็นจริงๆอยากใช้ไม่อยากใช้ แผ่นผีครับ)

3. mic condensor เพื่อนๆ แนะนำอันไหนบ้างครับ (เป็นห่วงเรื่องงบเล็กน้อยเพราะว่า ตั้งงบไว้ = audio interface+mic+จิปาถะ ต้องไม่เกิน 20,000 บาทมากนัก)

ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำตอบในกระทู้เดิมด้วยนะครับ
05-06-2010, 21:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเรื่องการอัดเสียงด้วย com ต่ออีกนิดครับ - by leuheang - 05-06-2010, 21:01

Forum Jump: