Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
*************ระงับโครงการตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ ก่อนครับ***************
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: *************ระงับโครงการตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ ก่อนครับ***************
(06-06-2010, 17:26)lekleklek Wrote: โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ ทรง D หรือ J เนี่ยถ้าเอาไปออกงาน ที่เครื่องเสียงหลากหลาย สถานการณ์แตกต่างกันไปในแต่ละสถานที่ พวกเครื่องเสียงห่วยๆเนี่ย ถ้า Rosewood เนี่ยบวมแน่ๆครับ คัดแทบจะไม่ออก หึ่มๆยันเล่นจบเลย จากประสบการณ์ตรงครับ เน้นว่าเครื่องเสียงไม่ดีนะครับ แต่ถ้าเล่นอยู่บ้าน แอมป์หรือ PA ดีๆเนี่ย เล่นแล้ววางไม่ลงครับ ถ้าจะเอาไปลุยๆเล่นกลางคืน ไม้หลังเป็น mahoggany หรือ Maple ดีกว่าครับ คุมง่ายกว่า

เห็นด้วยคับ Rosewood หึ่มหอนหนักจริงๆ เวลา ออก pa ยิ่งถ้าไม่ม่แผ่นปิดซาวน์โฮล ด้วยแล้ว Mahogany กลับตอบสนองได้ดีกว่าจริง ๆ แต่ก็มีกรณียกเว้นใน Gibson Songwriter วันนี้ ได้ฟังเสียง กีต้าร์ของน้าเวปแล้ว อลังการณ์จริงๆ ทั้งเสียงเบส และ ความใส
07-06-2010, 03:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: *************ระงับโครงการตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ ก่อนครับ*************** - by kim_colombet - 07-06-2010, 03:19

Forum Jump: