Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หัดตีคอร์ดครับ
Author Message
jeud Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
หัดตีคอร์ดครับ
อายุ 32 แล้วคับ เพิ่งจะมาหัดกีตาร์จริงๆจังๆ ครับ อยากฝึกตีคอร์ดให้เสียงนุ่มๆ ครับ เพื่อนแนะนำ clip หรือ ทฤษฎีให้หน่อยนะครับ จะเอาไว้ฝึกก่อนนอนซัก 2 ชม. ครับ

รู้สึกว่าตอนนี้จะมีปัญหาเรื่อง pattern ในการตีคอร์ดด้วยคับ (ไม่รู้ว่าใช้คำถูกรึป่าว) คือตีขึ้นลงขึ้นลงอะไรแบบนี้ครับ รู้สึกว่าพอเล่นไปกลางเพลงจะตีออกมั่ว เพื่อนแนะนำทฤษฏีจาก web ให้หน่อยนะครับ ภาษาอังกฤษก็ได้ครับ อยากตีคอร์ดเพราะๆ อะครับ

ขอบคุณมากครับ
31-05-2010, 15:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
หัดตีคอร์ดครับ - by jeud - 31-05-2010, 15:04

Forum Jump: