Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น
Author Message
strawhat Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น
คนที่ได้แชมป์โลก.. เบิร์ด เอกชัยครับ ไอดอล ผมเองครับ อิอิ
ผมเรียนอยู่ที่ yamaha สยามกลกาลจันทบุรี ครับ อีก2เดือนก็เล่ม5 แล้วครับ..ผมตั้งใจเรียนมากครับชอบกีต้าร์คลาสสิกมากครับ ผมจะเรียนจนจบหลักสูตรครับและจะหาที่เรียนศึกษาต่อไปเรื่อยๆจนผมแก่เลยครับ ถ้าเป็นไปได้อยากเป็นอาจารย์สอนด้วยครับ และก็เล่นดนตรีตามร้านอาหาร แบบ folk song อะครับ ความฝันของผมครับ ^^ เท่าที่ผมศึกษามาเค้าบอกกันว่า ต้องเปลี่ยนกีต้าร์ครับเพื่อที่จะได้เล่นเพลงยากๆได้
มีคนแนะนำกีต้าร์ที่ผมหาข้อมูลมานะครับ
Kohno Yuichi Imai alma Asturias Almansa alhambra ramirez ครับ และก็ช่างนิดช่างกบ ครับ
เรื่องประสบการณ์กีต้าร์ ผมไม่เคยจับเลยครับ นอกจาก yamaha c-40 ของผมครับ ก็เลยไม่รู้เลยครับว่าตัวอื่นๆที่เค้าบอกกันว่าเล่นง่าย เสียงดี เป็นยังไงครับ รบกวณด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
ส่วนตัวนะครับ ต้องการ กีต้าร์คลาสสิค concert 1ตัว และ กีต้าร์คลาสสิคไฟฟ้า สั่งทำครับ จุดประสงค์ กีต้าร์คลาสสิคไฟฟ้า เอาไว้เล่น+ร้องเพลง ครับ หรือมีใครแนะนำอะไรเพิ่มเติม รบกวณด้วยนะครับ ผมพึ่งเริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับกีต้าร์เมื่อไม่นานเองครับ เพราะตอนแรกไปเรียน เค้าก็ให้ซื้อตัวc-40 ผมก็ซื้อเลยครับ และก็เรียน+เล่น มาตลอดจนถึงทุกวันนี้ครับ แต่ตอนนี้มี เงินแล้วครับบบบบบ ^^ พ่อแม่ ลงทุนให้ครับ แต่ตัวเป็นแสน คงต้องรอทำงานเก็บเงินซื้อเองอ่ะครับ ตอนนี้เรียนอยู่ มหาวิทยาลัย ปี3 ครับ
กีต้าร์ที่ผมใช้เล่นคือ เล่นเพลงคลาสสิค+ออกคอนเสิร์ต+เล่นอยู่กับบ้าน+ต้องการใช้เล่นเพลงป้อป+ร้อง ด้วยครับ .......ตอนนี้เล่นเพลง ชะตาชีวิต อยู่ครับ แต่ในหนังสือเรียน เพลงคลาสสิคก็ไม่ค่อยยากเท่าไรครับ
(This post was last modified: 27-05-2010, 21:51 by strawhat.)
27-05-2010, 21:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น - by strawhat - 27-05-2010, 21:35

Forum Jump: