Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่น้องนักดนตรีแย่แล้วครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: พี่น้องนักดนตรีแย่แล้วครับ
(19-05-2010, 17:52)pizuuh Wrote: central world ไฟลามไปถึงชั้น 3 แล้วครับ

ขอให้ music concept & guitar avenue และร้านค้าอื่น ๆ ปลอดภัย

และควบคุมเพลิงได้โดยเร็วครับผม

*จากแหล่งข่าว twitter ครับ

ความจริงแล้ว Central World เป็นศูนย์การค้าใหม่ที่น่าจะมีระบบป้องกันอัคคีภัยครบถ้วนนะครับ คือมีทั้ง fire wall, automatic sprinkler ถังเก็บน้ำไต้ดินและบนดาดฟ้า เครื่องปั่นไฟสำรองและปัมป์น้ำ ดังนั้นหากเป็นการวางเพลิงในจุดเดียวก็ไม่น่าจะลามไปทั้งศูนย์การค้าโดยไม่สามารถดับใด้ ส่วนเรื่องห้างถล่มนั้นโครงสร้างคอนกรีตเสริมเหล็กทนไฟใด้เกินสองชั่วโมงอยู่แล้วครับดังนั้นผมว่าไม่ถล่มหรอก

ที่เสียหายแน่นอนคือกีต้าร์และแอมป์ครับเพราะโดนน้ำจาก sprinkler เมื่อตอนเซ็นทรัลชิดลมเปิดห้างใหม่หลังไฟใหม้ผมไปเจอ Fender Strat Plus Deluxe สวยบาดใจแขวนอยู่เลยถามคนขายว่าราคาเท่าไหร่ คนขายบอกว่าเท่าไหร่ก็ใด้ครับเพราะ invoice เสียหายหมดแล้วตอนโดนน้ำแต่ตัวกีต้าร์มันอยู่ในตู้กระจกเลยรอดมาใด้ ผมก็เลยซื้อมาในราคาหมื่นห้าพันบาทครับ เป็นรุ่นพิเศษที่เขาเรียกว่า "Firestorm Finish" ซะด้วย

[Image: stratdplusfrstrmbodyfb.jpg]

หลังจากซื้อมาใด้ไม่นานก็มีนักดนตรียืมไปเล่นแล้วบอกว่าลืมไว้ในแท้กซี่แต่ไม่มีปัญญาหาเงินมาใช้ครับ
(This post was last modified: 19-05-2010, 20:42 by pood.)
19-05-2010, 20:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พี่น้องนักดนตรีแย่แล้วครับ - by pood - 19-05-2010, 20:40

Forum Jump: