Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ยุบ...ไม่ยุบ....ยุบ แล้วจะแก้ได้ไหม
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ยุบ...ไม่ยุบ....ยุบ แล้วจะแก้ได้ไหม
(14-05-2010, 08:14)Labour Wrote: 1.ทนเล่นมันทั้งยุบๆ อาจได้ฉายาใหม่ เช่น...มิตร กีต้าร์ยุบ/ ปร๋อ กีต้าร์บุบ ฯลฯ อะไรทำนองนี้
2. เคลม, คืน, ด่าคนขาย, โทษคนซื้อ, โทษฟ้าโทษฝน, โทษม็อบ, โทษรัฐบาล...ฯลฯ
3.ส่งช่างฯ หรือ แก้ไขเอง กรณีหลังถ้าทำได้ ให้ลาออกจากงานประจำ แล้วตั้งกระทู้รับซ่อมกีต้าร์
4.ด่าช่างฯ(ถ้างานช้าและไม่ถูกใจ) / ชมช่าง(กรณีงานเรียบร้อยดี)
5.เลิกบ่นได้แล้ว...ทำใจ
6.ถ้าทำใจไม่ได้ ให้เริ่มต้นใหม่ที่ข้อ 2.

ป.ล.ผมทำโพลฯมาแล้ว
"แผนที่ถนน" ที่น้าต่ายเสนอมา 6 ข้อ น่าสนใจ แต่อาจจะปฎิบัติยากเหมือนกันนะครับ Tongue

(14-05-2010, 08:15)povation Wrote: เรื่องยุบนี่ อันดับแรกต้อง ทำใจ
ของมีขึ้นมีลง สำคัญว่ายุบแล้ว แต่ไม่ต้องไปซื้อเสียงนะครับ
เสียงดีอยู่แล้ว ผมสัมผัสหลายครั้งแล้ว เสียงถูกใจคนไทยหลายคนโดยเฉพาะผม
อย่าไปแก้เลยครับ หากจะแก้ก็ขอให้รอจังหวะดีๆ บรรยากาศเป็นใจ ว่าแก้แล้วจะคุ้มและให้ความสุขได้เพียงใด
ยุบหนอพองหนอ ยุบหนอพองหนอ ...ท่องไว้ให้จงดี

กลัวมันจะพังยุบลงไปเลยเหมือนกันอ่ะครับ คงไม่ยุบไปกว่านี้มั้งครับ
14-05-2010, 17:49
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ยุบ...ไม่ยุบ....ยุบ แล้วจะแก้ได้ไหม - by Webmaster - 14-05-2010, 17:49

Forum Jump: